Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จำเป็นไหมครับ? ที่สโมสรฟุตบอลไทย ควรจะมีสื่อ หรือ เครือพันธมิตรสื่อไว้ในมือ เพื่อทำกิจกรรมต่างๆของสโมสร  

จำเป็นต้องมีสื่อเป็นของตนเอง (16 คน)
  ไม่จำเป็นต้องมีสือเป็นของตนเอง (10 คน)
  อื่นๆแสดงเหตุผลได้ตามต้องการ (0 คน)

61.54%
  จำเป็นต้องมีสื่อเป็นของตนเอง (16 คน)
 38.46%
  ไม่จำเป็นต้องมีสือเป็นของตนเอง (10 คน)
 0.00%
  อื่นๆแสดงเหตุผลได้ตามต้องการ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 26 คน

ผมว่าจำเป็นนะ การยืมจมูกคนอื่นหายใจ  ไม่สะดวกสบาย เท่าหายใจด้วยจมูกตัวเองหรอกครับ  

จะเป็นเรื่อง ข้อเท็จจริง ความเป็นกลาง ความเป็นธรรม ในโลกที่เต็มไปด้วยการแข่งขัน  การค้า ทำการตลาด

ถ้าเรายอมรับว่ามันไม่มี ความเป็นธรรม ความเป็นกลาง ที่เราเรียกร้อง มีแต่ว่าใครจะเนียนกว่ากัน  ใครมีเครือข่ายมากกว่ากัน

ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น กับ สิ่งที่ผู้คนรับรู้มักจะต่างกันเสมอๆ แล้วผู้กุมชะตากรรมของโลก็คือ สื่อ นั้นเอง

แฟนๆจะเลือกฟังสื่อที่คุ้นเคย รู้สึกเป็นเพื่อนกับคนที่บอกเล่า เรื่องราวสมเหตุสมผล(แม้ไม่ใช่ข้อเท็จจริง)

สื่อทางเลือกใหม่จึงเป็นเรื่องที่สำคัญมาก ครับ

ถ้าเป็น ทีมที่เป็นจังหวัด+องค์กร นี่สร้างสื่อในจังหวัด หรือ ภูมิภาคไม่ยาก ครับ

ถ้าเป็นทีมที่เป็นองค์กร ก็ควรจะสร้างเครื่อพันธมิตรสื่อ  อาจจะร่วมมือกับ อีก ซักสอง สามทีม ทำสื่อในเครือตัวเอง

ปัจจุบันประเทศไทย มีเว็บข่าวกีฬาเยอะมากครับ  มีนักเขียนดีๆที่มีความคิดสร้างสรรค์

และมีพลังที่จะเปลี่ยนสังคม เยอะมากๆด้วยเช่นกันครับ

ทำไม?ไม่จับมือกัน สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้สังคมกีฬาหละครับ

กดโหวตพร้อมแสดงเหตุผลกันนะครับ^^

จากคุณ : ละอ่อนเจียงใหม่
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 23:22:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com