Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้แฟนไก่] ฟอร์ม Tottenham Hotspurs หลังเกมส์ กับ Portsmouth  

แม้ชื่อชั้น Portsmouth ณ ปัจจุบันนี้จะเป็นรอง แต่เกมส์นี้เปนเกมส์ที่ยาก เพราะนักเตะแต่ละคนของทั้งสองทีม (รวมไปถึงตัวผู้จัดการทีมและทีมโค๊ช) พยายามที่จะพิสูจณ์ตัวเองด้วยกันทั้งนั้น

ช่วงครึ่งแรก Portsmouth ขึงเกมส์แล้วแลกกับ Spurs ได้ดีพอควร โดยเฉพาะ เควิน ปรินส์ บัวเต็ง คนนี้เล่นได้โดดเด่นจริงๆ  แต่พอบดๆกันไป กลายเป็นระบบทีมของ Spurs ทำได้แน่นอนกว่า แต่ผมคิดว่าจังหวะที่เสียวจริงๆ ก็มาจากการสื่อสารระหว่างโกเมส กับแผงหลัง Spurs นี้ละ ถ้าเป็นลูกเซฟสวยๆ เค้าทำได้ดีนะ แต่พอมีจังหวะที่ต้องพึงพาการสื่อสาร เสี๊ยว เสียว

ผมสังเกตุฟอร์มของ Keane ในเกมส์หลังๆ รวมไปถึงนัดที่เค้ายิงได้ 4 ประตูแล้ว เค้าคงจะย้ายออกจากทีมหลังจากฤดูกาลนี้แล้วละ เพราะไม่มีส่วนร่วมกับเกมส์เลย ยิ่งมันชัดเจนมากๆในเกมส์กับ Bolton และเกมส์นี้ หายไปเลย โผล่มาอีกทีก็ในจังหวะที่จับบอลเสีย

หลังจากที่ Defoe โดนไล่ออก ผมคิดว่าถ้าทีมไม่โดนตีเสมอก็ถือว่าเก่งแล้ว ซึ่ง แนวรับได้นักเตะที่หายจากอาการบาดเจ็บมาช่วยทีมทีละคนสองคน นักเตะใหม่อย่าง บาสสง กับ ปาลาซิออส เล่นได้แน่นมากๆ และสุดท้ายก็ได้3แต้มกลับออกไป

ผมเช็คข่าว เห็นว่ามุนตารี่กำลังเป็นที่สนใจ ถ้าได้คนนี้มาจะทำให้กลางแน่นมากๆตอนนี้ผมรอ Modric กลับมาอยู่ เพราะมีเค้าทำให้กองกลางสมดุลขึ้น ไม่ต้องมาพึ่งเจ้า จีนาส และที่สำคัญคือ เลนน่อลจะได้เล่นง่ายขึ้น

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ต้องมาดูความเปลี่ยนแปลงทีมหลังเดือนมกราคม แล้วจะสามารถบอกได้ว่า Spurs จะจบในอันดับที่เท่าไร แต่ ณ เวลานี้ Spurs เล่นได้น่าประทับใจมาก

แล้วเพื่อนๆที่เชียร์ทีมไก่ละ มีความเห็นว่ายังไงกับฟอร์มการเล่นของทีม นักเตะ และอันดับที่คาดหวัง?

ปล.ผมเชียร์ Spurs ตั้งแต่ปี 94 แล้วครับ และสำหรับบอลไทย ผมเชียร์ BEC ครับผม

จากคุณ : วอลเลย์ตามน้ำ
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 52 01:44:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com