Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปิดตำนาน วุ้นเส้น ซอย๖  

วันนี้เพิ่งได้เข้ามาที่ทำงาน และได้อ่านเรื่องราวที่เกิดขึ้น รู้สึกว่าตัวเองผิดที่เข้ามาตอบช้า จึงขอปิดตัวเอง โดยจะคืนล๊อคอินทั้ง 2 ตัว วุ้นเส้น ซอย๖ กับ วุ้นเส้น พาร์6 หลังจากที่ผมตอบคำถามคุณเต้และคุณตั๋นครับ กระทู้คงจะลบไปหลังจากที่ผมคืนล๊อคอินนะครับ และผมขอจบลงเพียงเท่านี้ พร้อมกับขอโทษคุณเต้และคุณตั๋นด้วยครับ ขอบคุณครับ

เรื่องแรก เรื่องเสื้อผมได้ถามเพื่อนลุงแก่กับลุงแก่ว่าถ้าจะตัดแบบนี้ แบบที่พี่ใส่ตัวละเท่าใหร่ แกตอบมาว่าเพื่อนกันเอาไป 250 บาท แต่ผมไม่ได้ถามว่าตัวที่พี่ตัดให้พันทิปเท่าใหร่ ตรงนี้ที่ผมผิดที่คิดว่าราคาน่าจะเท่ากัน นะตรงจุดนี้ผมยอมรับผิดครับ

เรื่องที่สอง เรื่องร่มตามคำชี้แจงของคุณตั๋นที่ด้านล่างนี้
แล้วก็เรื่องร่มนะครับ ถ้าไม่ได้หมายถึงร่มที่กัปตันกำลังทำ พี่ก็คงหมายถึง เรื่องร่มที่ผมเคยคิดจะทำเมื่อครั้ง Cyber 12
ผมโทรไปหาพี่ เพราะเหตุผลเดิม
พี่ให้เบอร์โรงงานที่เทพารักษ์มา บอกว่า "พี่รู้จัก และได้โทรคุยแล้ว ราคา xxx บาท สามารถทำตัวอย่าง หนึ่งคันก็ได้!!!!
(ราคาที่พี่บอกมาผมจำไม่ได้ แต่ว่าถูกมาก!!) ไปติดต่อที่ด้านหน้าได้เลย"
ผมโทรไปที่โรงงาน จึงทราบว่าเป็นโรงงาน Leo ที่เทพารักษ์ ซึ่งผมผ่านเป็นประจำ

วันรุ่งขึ้นหลังจากโทรหาพี่ ที่พี่บอกว่า "พี่คุยไว้ให้แล้ว พี่รู้จัก ราคาไม่แพง ทำหนึ่งคันก็ได้"
ผมจึงเข้าไปที่โรงงานนี้แต่เช้า บอกว่า
เขาบอกว่า ไม่รู้จัก ไม่เคยมีใครมาติดต่อ อันนี้ไม่เท่าไหร่
ที่ สำคัญคือ ราคา xxx เขาไม่เคยทำมาก่อน และไม่เคยรับทำตัวอย่างเพียงหนึ่งคัน หรือจะสองคัน หรือจะสิบคัน minimum order ของเขาคือ หนึ่งร้อยคัน!!!

หลังจากที่ผมให้เบอร์คุณตั๋นทางเอ็ม คุณตั๋นก็โทรถึงผมบอกว่าอยากจะทำร่ม พี่พอจะแนะนำที่ใหนได้บ้าง อ๋อโรงงานเพื่อนผมอยู่แถวบางบอน แล้วบ้านพี่ตั๋นอยู่แถวใหนล่ะ อยู่แถวเอกมัยครับพี่ ถ้างั้นคงไม่สะดวกวิ่งไปวิ่งมาไม่คุ้ม แล้วที่ทำงานล่ะอยู่แถวใหน อยู่เทพารักษ์ครับพี่ งั้นพี่ตั๋นรู้จักหนามแดงมั้ย รู้ครับพี่ ตรงสี่แยกเลี้ยวซ้ายไปนิดหน่อยผมเห็นมีอยู่ที่นึง เป็นร้านขายร่ม ลองไปติดต่อดูนะ แล้วซื้อเค้ามาเป็นตังอย่างซักอันหรือสองอันมาเป็นต้นแบบให้เพื่อนๆดู ก็ดีครับพี่ผมจะลองไปดูร้านที่ว่าดูครับ
หลังจากนั้นไม่กี่วันคุณตั๋นก็โทรมาบอกว่า มันแพงกว่าร้านเพื่อนพี่มากเลย พี่ติดต่อให้ผมหน่อยได้มั้ย(ผมเคยนำราคาร่มมาลงที่นี่ครับ) ไม่ล่ะผมกลัว งั้นก็ไม่เป็นไรครับพี่ การสนทนาเป็นคร่าวๆตามนี้ครับ หลายท่านอาจคิดว่าผมแต่งรึเปล่า คงต้องถามกัปตันครับว่า กัปตันรู้ได้อย่างไรว่าผมมีเพื่อนทำร่มอยู่แถวบางบอน เรื่องนี้ผมก็ขอจบนะครับพี่ตั๋น ขอบคุณครับ

ปล ผมขอฝากเรื่องน้อง 001 ที่หลายท่านๆสงสัยว่าผมทำไปเพื่ออะไร ผมไม่เห็นด้วยกับการที่มีนักกลอ์ฟกลุ่มนึง ไปพูดจาดูถูกเธอ ทั้งๆที่เธอไม่เคยรู้จัก ไม่เคยเห็นหน้า และไม่เคยมีเรื่องกันมาก่อน ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง เฮ้ยทศคืนนี้ฝาก... หน้าแบบนี้เอาไปพันสอง มาเป็นแค็ดดี้หวังเกาะเสี่ยล่ะซิ ผมรู้ว่าที่ทำไปไม่ได้ตั้งใจ แต่ผู้หญิงคนนึงเค้าต้องได้รับความอับอายไปทั้งสนามครับ......จบข่าว
ปล อีกครั้ง เพื่อนๆวีคเดย์ทุกคนที่เป็นห่วงครับ ผมยังไปเล่นวีคเดย์อยู่ เพียงแต่ไม่เข้ามาลงชื่อหรือตอบกระทู้ที่นี่ตลอดไปครับ

จากคุณ : วุ้นเส้น ซอย๖
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 09:27:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com