Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอประนามการตะโกนอาเฮียในสนาม  

พอดี นั่งดูทีวีที่บ้าน

เห็นทีมท่าเรือ ทำฟาล์ว ใกล้ๆ เขตโทษ  ซึ่งเห็นชัดว่า ฟาล์วจริง

แต่ทำไม แฟนท่าเรือตะโกน อาเฮียๆๆ

ขอตำหนินะครับ  เพราะมีคนทางบ้าน ที่อายุน้อยๆ ดูอยู่มากมาย

กรรมการบางครั้งตัดสินถูก  แต่ไม่ถุกใจคุณ  คุณก็ตะโกนอาเฮียๆๆ

น่าจะเลิกวัฒนธรรมการเชียร์แบบนี้นะครับ

ไม่สร้างสรรค์เลย  อย่าให้กลายเป็นว่า ทีมยอดเยี่ยม แต่แฟนคลับยอดแย่นะครับ

เพราะมันตะโกนกันทั้งฝั่งเต็มรูหูหลานที่บ้านเลย

กรรมการไม่ดีอย่างไร ก็ลงไทษกันไปครับ  

ทุกลีกทั่วโลก เราก็เห็นๆ กันอยู่  ผิดพลาดกันทั้งนั้น

ขอร้องล่ะครับ  แฟนๆ ทีมท่าเรือ  ปรับนิสัยใหม่เถอะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ess2esso
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 18:54:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com