Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA]สรุปผล+ภาพ Liga BBVA <week 9> 31 Oct - 1 Nov 2009  

สวัสดีวันลอยกระทงค่ะทุกท่าน กระทง

วันนี้วันลอยกระทงก็ขอให้ทุกท่านเที่ยวงานวันลอยกระทงให้สนุกนะคะ แต่ก็ระวังตัวกันด้วยนะคะ ทั้งน้ำเอย พลุเอย (คาดว่าวันนี้คงไม่มีใครอยู่เป็นเพื่อน ออกไปลอยกระทงกันหมด ^^) ส่วนวันนี้จขกท.ก็ไม่ได้ออกไปไหนค่ะ อยู่บ้านนั่งปั่นกระทู้มันเนี่ยแหละ แต่หนวกหูมากมาย นอกบ้านมันเล่นพลุยังกับสงครามอ่าว T T ฮือ...ไม่ชอบวันลอยกระทงอยู่อย่างก็เพราะเนี่ยแหละ หนวกหูง่ะ

มาเข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะ ลาลีก้าวีคที่ 9 ก็ผ่านไปแล้วนะคะ โดยมี 4 คู่ของทีมที่จะเล่นฟุตบอล UCL กลางสัปดาห์ มาเตะกันวันเสาร์หมด ส่วนอีก 6 คู่เล่นวันอาทิตย์ค่ะ
สัปดาห์นี้เจ้าบ้านชนะ 5 คู่ เสมอ 3 คู่และแพ้ 2 คู่ค่ะ...ยิงประตูกันทั้งหมด 21 ประตู เป็นของเจ้าบ้าน 14 ประตู และทีมเยือน 7 ประตู เฉลี่ยนัดละ 2.1 ประตู มีใบเหลืองทั้งหมด 47 ใบ และใบแดงโดยตรง 1 ใบค่ะ (วีคนี้เล่นกันมีวินัยดีมั่กๆ)

ส่วนอันดับในตาราง จ่าฝูงยังคงเป็นบาร์ซ่า หัวตารางนี่ยังหน้าเดิมๆทั้งนั้น โดยมาดริดลดช่องว่างจากอาทิตย์ที่แล้ว ห่าง 3 แต้ม เหลือ 1 แต้มแล้วค่ะ
ฝั่งท้ายตารางตราหมีแอตเลติโก้จมอ่างบ๊วยลงไปอีกครั้ง ส่วนบียาร์เรอัล หนีโซนสีแดงขึ้นมานอนตีพุงเล่น (หลังจากกินบ๊วยจนพุงกาง) อยู่แถวๆกลางตารางแล้วค่ะ

ข้อมูล+รูปภาพนี้ เราไปขนมาจาก as , marca , el mundo deportivo , superdeporte , eurosport.yahoo.com , daylife และเว็บอื่นๆอีก ขอบคุณมากนะคะ

ไปดูสกอร์ของอาทิตย์นี้กันเลยค่ะ ^^

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 18:58:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com