Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่า เฮฮา เด็กผี กับ เด็กหงส์  

เป็นเรื่องของคนในออฟฟิตครับ  ผู้หญิงชื่อน้องปู เป็น คนน่ารัก เชียร์แมนยูแต่ในนาม  คือ รุ้จักว่าชื่อแมนยู แต่ไม่ได้รู้ว่ามีใครบ้าง ผู้การทีมชื่อไร ตอนนี้ยังคิดว่าเบ๊คแฮมอยู่แมนยูอยู่เลย  อีกคน พี่เอก ชายหนุ่มหน้ามนบ้าม่อ ชอบหงส์เข้าเส้น รุ้แม้กระทั่งแม่ยายเจอราดชื่ออะไร เบนิเตสมีผมกี่เส้น    

พี่เอก ก็มาม่อน้องปู ตามสัญชาตญาณของสัตว์ป่า แกเปิดประเด็นเรื่อง ฟุตบอลเข้ามา  

พี่เอก ย่อเป็น อ.  น้องปูย่อเป็ฯ ป. ละกันขี้เกียจพิมพ์

อ. :  น้องปู ดูบอลป่าวครับ
ป. :  ก็ดูมั่งอ่ะค่ะ แฟนเก่าปูชอบดู
อ. :  เชียร์ทีมอะไรครับ
ป. :  เชียร์ทีมชาติไทยค่ะ
อ. :  พี่หมายถึง บอลอังกฤษอะ
ป. : อ่อชอบแมนยูค่ะ
อ. : โหแมนยูมันอ่อน  ต้องลิเวอร์พูลสิครับ เก่งกว่าเยอะ
ป. :  เหรอคะ ปูไม่ค่อยรู้อ่ะคะ
อ. :  ก็ล่าสุดลิเวอร์พูลชนะแมนยู 2-0 ปีที่แล้วก็ชนะไปกลับอ่ะครับ
ป. : โห ..... งี้ลิเวอร์พูลก็ได้แชมป์สิคะ
อ. : อ่า ไม่ได้หรอก แต่เกือบ ๆ
ป. : แล้วใครได้แชมป์หรอคะ
อ. : ก็..........แมนยูอ่ะ
ป. : อ่าว แล้วทำไมทีมไม่เก่งได้แชมป์ล่ะคะ
อ. : ก็ปีที่แล้วมันโกง เดี๋ยวดูปีนี้  ( เอ่อ .. พี่ปีนี้ยังหวังอีกเหรอ : ฟังแล้วแอบคิดในใจ 555)
ป. : แล้วปีก่อนหน้านั้นล่ะคะ
อ. : ก็...............แมนยูอีกแหละ
ป. : อ่าวแล้วลิเวอร์พูลเก่งยังไงอ่ะคะ ไม่เห็นได้แชมป์เลย ( น้องปูไม่ได้แดกดันนะครับ แกไม่รู้จริง ๆ )
อ. : ก็ชนะแมนยูไง  !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผม เพื่อน และ MD ที่นั่งฟังอยู่ข้างหลังหัวเราะพร้อมกัน   (สาวกผี 2 สเปอร์ 1)

จากคุณ : mootomoosun
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 52 10:15:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com