Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ [Forza Bianconeri] Buon Compleanno! Alessandro Del Piero No.35 ... +-+-+-+  

ป๋าเราโคตรแก่เลย 555 ...

ครับ 9 พฤศจิกายน คือวันคล้ายวันเกิดของ อเลสซานโดร เดล ปิเอโร่ กัปตันของชาวม้าลาย ปีนี้ก็อายุครบ 35 ปีแล้ว ฤดูกาลนี้ป๋ามีปัญหาเกี่ยวกับอาการบาดเจ็บ ปัญหาเรื่องสภาพความฟิต ก็ไม่ต้องแปลกใจอะไร คนแก่ (แอบกัด) เจ็บทีก็ต้องพักนานหน่อย 555 ทำให้ในฤดูกาลนี้ป๋าเดล เพิ่งจะได้ลงเล่นเป็นตัวสำรองไปเพียงนัดเดียวเท่านั้น ในเกมเซเรีย อา นัดที่ 6 ที่พบกับโบโลญญ่า โดยป๋าถูกเปลี่ยนตัวลงมาแทน อเมารี ในนาทีที่ 83 นั่นหมายถึงฤดูกาลนี้ป๋าเดล ได้เล่นไปเพียง 10 นาทีเท่านั้น (นัดนั้นทดเวลา 3 นาที และยูเว่ก็เจอตีเสมอในนาทีที่ 93 จำแม่นเลย) ...

แต่ตอนนี้ป๋าเรากลับมาฟิต พร้อมที่จะลงสนามอีกครั้งแล้ว จริงๆ มีข่าวว่าป๋าเดล อาจจะได้ลงเล่นในเกมเมื่อคืนวันเสาร์กับอตาลันต้า แต่สุดท้าย แฟร์ราร่า ก็ยังไม่เสี่ยงส่งลงสนาม แต่ในเกมที่ยูเว่จะพบกับอูดิเนเซ่ ในคืนวันอาทิตย์ที่ 22 พฤศจิกายน ป๋าเดลน่าจะกลับมาสู่ทีมอีกครั้งแน่นอนครับ ...

แม้ตอนนี้ เดล ปิเอโร่ จะอายุ 35 ปี และน่าจะเล่นฟุตบอลอีกไม่นาน แต่ผมเชื่อลึกๆ ว่าปีนี้จะเป็นปีที่ดีของเขาครับ ยังไงก็ติดตามกันไป ใจจริงอยากจะทำกระทู้เกี่ยวกับชีวประวัติของป๋ามาฉลองวันเกิดปีที่ 35 แต่ไม่ทันได้เก็บข้อมูลเลยครับ เอาเป็นว่า วันเกิดครบรอบปีที่ 36 ในปีหน้า ผมสัญญาว่าจะมีกระทู้ฉลองวันเกิดให้กับป๋าเดล (อาจจะเป็นกระทู้สุดท้ายเพื่อป๋าในฐานะนักเตะยูเว่ก็ได้) อย่างละเอียดยิบ เหมือนที่คุณต้นทำไว้ให้กับต๊อตติแน่นอนครับ ...

ส่วนกระทู้นี้ ใครอยากแสดงความเห็น ความรู้สึก หรือโพสรูปเกี่ยวกับป๋าเดล เต็มที่เลยครับ โดยเฉพาะรูป ผมก็จะแอบเก็บเอาไว้เพื่อใช้ในปีหน้าด้วย อิอิ ขอบคุณครับ ...

Forza Bianconeri Forza Alessandro Del Piero !!!...

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 52 03:37:27

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 03:35:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com