Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา [ week 12 ... 08-11-09 ]  

เลี้ยง   สวัสดีค่ะทุกท่าน  กระทู้รายงาน ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา
จากสมาคมแม่ยกอัสซูรินี่  [TSSA]  week ที่  12  มาพบทุกท่านแล้วค่ะ  เด็กผู้ชาย
พบกันคราวนี้แล้ว มาเจอกันอีกที วันที่  22  นู่นค่ะ เพราะว่าทีมชาติลงเตะกลางอาทิตย์
เกมกัลโช่จะเบรค 1 week เด้อค่า

อาทิตย์ที่ผ่านมามีข่าวน่ายินดี คือลูกเจ๊ยิงประตูเดบิว ใน UCL ได้ค่ะ ฮิ้ววววววว~  พลุ
(ใครไม่ยินดี ก็ต้องยินดีเฟร๊ย ไม่งั้นเจ๊งอน   :P )
โดยเหล่าขุนพลกัลโช่ขึ้นรบศึกยุโรปถ้วยใหญ่ รอบแรกในนัดที่ 4 ผ่านไปแล้ว
ผลงานออกมาน่าชื่นใจ ชนะ 3 เสมอ 1
โดยยูเว่ (A) อินเตอร์ (A)  และฟิออเรนติน่า (H) ชนะ  ส่วนมิลาน (H)เสมอ
ครองอันดับ 1 และ 2 ในตารางกันอย่างถ้วนหน้า
แต่ผลชี้ชะตายังไม่ขาด ต้องตามลุ้นกันต่อไป เป็นกำลังใจให้ขุนพลกัลโช่นะคะ  love

ส่วนขุนพลถ้วยเล็ก ชนะ 2 แพ้ 1
คือโรม่า (H) เจนัว(H) ชนะ  และลาซิโอ้ (A) แพ้
ติดตามผล - ภาพได้ในกระทู้ UCL นัดที่ 4 เช่นเคยค่ะ

กลางสัปดาห์ ขุนพลอัสซูรี่มีภาระกิจเตะกระชับมิตร (หรือสร้างศัตรู  ฮ่าฮ่าฮ่า)
กับฮอลแลนด์ ที่ Pescasa  ในวันเสาร์ที่ 14
และเจอกับสวีเดน (ของบอทสลาตัน) เตะที่ Cesena ในวันที่  18  

ส่วนอัสซูรินี่ก็มีเตะเช่นกัน โดย U-21  เป็นศึกยูโรเปี้ยนคัพ
โดยจะพบกับฮังการี และลักเซมเบิร์ก 2 แมทช์พอๆกับรุ่นใหญ่

ส่วนเบบี๋ U-17 ก็เตะที่ไนจีเรีย และตกรอบไปเรียบร้อย
โรงเรียนอัสซูรินี่แล้วเมื่อคืนนี้ เพราะเจอมหาอำนาจลูกหนังเจ้าใหม่
สวิสเซอร์แลนด์  ที่กระทืบเยอรมัน และบราซิลร่วงแอ๊กมาแล้ว  ขี้แง
แต่เด็กเราก็สู้สมศักดิ์ศรีค่ะ กระซิกๆๆ

การรีวิว - ผล ซึ่งผล - ภาพ นำมาจากเวบต่างๆเหล่านี้
คือ GOAL.com  Fiorentina.it   Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport  ฯลฯ
คลับทีมต่างๆ รวมทั้งเหล่าแม่ยก-พ่อยก ที่ช่วยแปะทั้งภาพข้อมูลและคลิป
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ   ลูกสาว

และตามเคย...
กระทู้นี้เป็นกระทู้ลั๊ลลา~* เชิญเพื่อนๆ มา ปาด-เขียด -กบ กันตามสะดวก
อย่าเขินที่จะเข้ามาพูดคุยค่ะ เพราะเรายินดีต้อนรับและคุยกับทุกคนเสมอ haha

สกอร์ WEEK 12 ค่ะ

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 05:05:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com