Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เม้าส์มันส์ๆวันจันทร์! ไม่อยากถึงหลักสี่ พี่ๆมีวิธียังไงกันบ้างครับ  

อรุณสวัสดิ์ !   วันจันทร์น่ะครับพี่ๆน้องๆทั้งหลาย หลังจากเมื่อวานที่
สุภาพฤกษ์ เป็นยังไงกันบ้างครับ  นาง 12 กับพี่ตั๋น ใครอยู่ใครไป ใครรู้ส่งข่าวหน่อย

พอดีเมื่อวานได้ไปเจอะเจอ เพื่อนเก่าที่พลัดพรากจากกันมาตั้งนานแล้วอ่ะครับ เลยถามว่า เมื่อวานเล่นเป็นยังไงบ้าง เพื่อนผม มันบอกว่าก็พอได้อยู่ แต่ทำไม ตี 39 มันยากจังฟร่ะ ผมเลยขอดูสกอร์เค้ามา แล้วรับอาสาจะมาถามพี่ๆพันทิพย์ให้ครับ

ผมมานั่งวิเคราะห์แล้ว เจ้านี่มันน่าจะฟลุ๊คหล่ะ ปกติตีเกือบร้อยทุกทีสิน่า เมื่อวานสงสัยผีเข้าสิงเลยตีออกมาได้เท่านี้หล่ะ(ผมว่าน่ะ) แต่ไม่อยากบอกมันตรงๆ กลัวมันจะเสียใจ ... ผมเลยบอกมันไปมั่วๆว่า ไปหัดซ้อมลูกสั้นเยอะๆสิ เดี๋ยวก็คงตี 39 ได้เองหล่ะ มันบอกผมว่า แค่นี้เองหรอ ผมเลยบอกไปว่า งั้นเดี๋ยวไปถามให้ก็ได้ฟร่ะ

เพื่อนผมเลยอยากถามพี่ๆทุกคนหน่อยครับ ว่า

1 ถ้าเพื่อนผมเค้าอยากจะพัฒนาตีให้ได้ 39 หรือน้อยกว่า ต้องฝึกตรงไหนบ้างครับ ..รบกวนช่วยสงเคราะห์มันหน่อยน้าาาาา

2. เพื่อนผมมันบอกว่า รอบแรกหลุมสุดท้าย เกินอยู่3 ถ้าทำ พาร์ได้ก็จะตี 39 มันเลยสติแตกไปหน่อย ลูกที่ไม่ควรท๊อป ดันท๊อปไปตกทรายซะ เลยออกโบกี้ไป เพื่อนผมบอกว่า แรงคาดหวังมันเยอะครับ ทำไงดีหนอ ที่จะลดแรงกดดันจากตรงนี้อ่ะครับ

3. เพื่อนผมมันยังบอกอีกว่า เมื่อวานสนามมันสั้นมั้ง(6013) เลยทำคะแนนได้ดี พี่ๆว่าเกี่ยวกันไหมครับ ถ้าใช่ งวดหน้า ผมจะได้ชวนมันไปเล่นหมุดหลังกินมันซะให้เข็ด ข้อหา ฟลุ๊คเกินความจำเป็น  ดีหรือเปล่าครับพี่ๆ

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ

พี่ทอมครับ

จากคุณ : Pita
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 09:47:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com