Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA]สรุปผล+ภาพ Liga BBVA <week 10> 7 - 8 Nov 2009  

สวัสดีเพื่อนคอบอลทุกท่านค่ะ f_spain

ผ่านเกมยุโรปกลางสัปดาห์ไป ทีมจากลีกสเปนนัดกันทำผลงานให้แฟนบอลห่อเหี่ยวอีกเช่นเคย
ในแชมป์เปี้ยนส์ลีกก็เยี่ยม 4 ทีมแข่ง กำคนละ 1 แต้มกลับบ้านทั้ง 4 ทีม แถมแอต.มาดริดกระเด็นตกรอบเป็นที่เรียบร้อย ผลตามนี้เลยค่ะ

A.C. Milan     1 - 1    Real Madrid
At.Madrid      2 - 2   Chelsea
Rubin Kazan  0 - 0    Barcelona
Sevilla          1 - 1 Stuttgart

ส่วนในยูโรป้าลีกก็ เสมอดะ...มีเรือดำน้ำเนี่ยแหละที่ผลงานสวยงามหน่อย

Slavia Prague  2 - 2  Valencia
Villarreal         4 - 1  Lazio
Nacional         1 - 1   Athletic Bilbao

ผ่านเกมกลางสัปดาห์ไปก็กลับเข้ามาสู่บอลลีก สัปดาห์นี้เป็นสัปดาห์ที่ 10 แล้วค่ะ กลุ่มหัวตารางก็ยังขับเคี่ยวกะอย่างเมามัน ระยะห่างของบาร์ซ่ากับมาดริดก็ยังอยู่ที่ 1 คะแนน เหมือนเดิม เซบีญ่าและบาเลนเซียก็ยังมีคะแนนที่ไล่ตามมาติดๆเหมือนกัน ส่วนอ่างบ๊วย...หน้าเดิมๆทั้งนั้น พยายามหา 3 แต้มเพื่อตะกายออกจากอ่างต่อไปนะ

สัปดาห์นี้เจ้าบ้านชนะ 5 คู่ เสมอ 2 คู่ และแพ้ 3 คู่ ยิงประตูทั้งหมด 31 ประตู เฉลี่ยนัดละ 3.1 ประตู เจ้าบ้านยิงไป 17 ทีมเยือน 14 ประตู ใบเหลือง 61 ใบ (เยอะค่อด) ใบแดง 3 และใบแดงจากเบิ้ลเหลือง 3 ใบค่ะ

ในสัปดาห์หน้าจะไม่มีกระทู้ลาลีก้านะคะ อันเนื่องมาจากว่ามีเบรกทีมชาติค่ะ โดยทีมชาติสเปนจะเล่นกับอาร์เจนติน่าในวันที่ 14 พ.ย. และออกไปเยือนออสเตรียวันที่ 18 พ.ย. ค่ะ

ข้อมูลและรูปภาพ จกๆมาจาก as, marca, el mundo deportivo, superdeporte, eurosport.yahoo.com, daylife และเว็บอื่นๆอีกเยอะแยะ ขอบคุณนะคะ

ไปดูสกอร์วีคแรกกันเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 52 18:50:12

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 18:45:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com