Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Seleccion Espanola - Argentina]หลังเกมกระชับมิตร สเปน 2 - อาร์เจนติน่า 1  

สวัสดีเพื่อนคอบอลทุกท่านค่ะ f_spain & f_argentina

ผ่านไปแล้วนะคะเกมระชับมิตรระหว่างสเปนกับอาร์เจนติน่า เล่นกันที่สนาม Vicente Galderon เมื่อคืนที่ผ่านมา
โดยสเปนเอาชนะอาร์เจนติน่าไปได้ 2-1 จาก Alonso ซ้ำลูกยิงของซิลบาในนาทีที่ 15 ต่อมาครึ่งหลังอาร์เจนติน่ายิงตีเสมอได้ Messi เป็นจุดโทษจากการที่อัลบิโอลไปทำฟาวล์มักซี่ ในนาทีที่ 61 เสมอกันที่ 1-1 และในนาทีที่ 85 สเปนได้ประตูชัยจาก Alonso โดยที่อลอนโซ่ยิงไกลแต่ลูกไปโดนแขนของเดมิเคลิส เป็นจุดโทษ ก็เป็นอลอนโซ่ที่รับหน้าที่สังหารเข้าไปค่ะ จบเกมส์สเปนเอาชนะไป 2-1

เกมนี้ก็มีสถิติใหม่ที่น่ายินดีเกิดขึ้นด้วยค่ะ คือ Iker Casillas ได้รับหมวกทีมชาติใบที่ 100 ด้วยค่ะ รออีก 2 ใบก็ได้แซงราอูลละ ยิ่งเป็นโกลด้วยติดทีมชาติได้อีกนาน

11 ตัวจริงของทั้ง 2 ฝั่งเป็นแบบนี้ค่ะ

Spain: Casillas (Reina 88’); Ramos, Puyol (Albiol 46’), Pique, Capdevila; Busquets; Xabi Alonso, Xavi (Fabregas 61’); Iniesta (Navas 82’), Silva (Negredo 66’), Villa (Mata 82’).

Argentina: Romero; Coloccini, Demichelis, Heinze, Ansaldi; Mascherano, Gago (Cambiasso 74’), Maxi Rodriguez (Lavezzi 83’), Di Maria; Messi (Perotti 83’), Higuain (Tevez 58’)

ในวันพุธนี้ทั้งสองทีมก็จะยังมีโปรแกรมเตะกระชับมิตรอีกค่ะ โปรแกรมเป็นแบบนี้

Austria - Spain เล่นที่สนาม Ernst Happel ที่กรุงเวียนนา เวลา 02.45น. ค่ะ
(ของอาร์เจนติน่าติดไว้ก่อนนะคะ ยังหาไม่เจอ ^^")

พื้นที่นี้เสรีนะคะใครที่ได้ดูจะรีวิวรึพูดคุยอะไรก็ตามสบายเลยนะคะ เพราะว่านัดนี้จขกท.ไม่ได้ดูค่ะ เพราะทรูมันไม่ยอมถ่ายให้ดูอ่ะ @#%$#^%@ (อีกอย่างคือ ขี้เกียจฟังแม่ด่า ถ้าย่องลงมาดู -*-) ก็จะได้อาศัยฟังรีวิวและความเห็นคนอื่นด้วยค่ะ ว่าจะรอคุณ la liga fan มาขึ้นกระทู้ แต่รอไม่ไหวแฮะ ^^

ข้อมูล+รูปภาพในนี้จขกท.เอามาจาก rfef.es, as, daylife, soccersuck ขอบคุณมากนะคะ

ต่อไปก็รายการสาดรูปโลดดดด แต่รูปที่มีฝั่งอาร์เจนติน่าเยอะๆรอพี่ลีก้านะคะ หึหึ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 13:58:50

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 13:49:11

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 13:45:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com