Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ [UCL] ช่อง 3 ครับ ช่อง 7 ครับ นัดสุดท้ายของรอบแบ่งกลุ่ม ขอยูเว่ - บาเยิร์น สักช่องเถอะนะครับ ... +-+-+-+  

เพราะมันอาจจะเป็นนัดแรกและนัดเดียวที่ผมจะได้ดูยูเว่ลงเล่นถ้วยนี้ในปีนี้ก็ได้ T_T ...

จริงๆ ตอนที่ยูเว่ตามบอร์กโดซ์ 1 ประตู พร้อมกับบาเยิร์นนำมัคคาบี้ไป 1 ประตูเช่นกัน ตอนนั้นสถานการณ์ในนัดสุดท้ายไม่ต่างกันเลย เพราะก่อนเกมยูเว่มี 8 คะแนน ส่วนบาเยิร์นมี 4 คะแนน ถึงแม้ยูเว่จะตีเสมอได้ และบาเยิร์นชนะ ยูเว่ก็จะมี 9 คะแนน และบาเยิร์นชนะ ก็จะมีเพิ่มเป็น 7 คะแนน นัดสุดท้ายยูเว่ก็ขอแค่เสมอก็เข้ารอบเหมือนกัน เช่นเดียวกัน ยูเว่จะแพ้บอร์กโดซ์กี่ลูก (โดนไป 2 ลูก) นัดสุดท้ายก็อยู่ในสถานการณ์เดิมอยู่ดี สรุปคือ ถ้าบาเยิร์นชนะมัคคาบี้ ยูเว่จะเสมอหรือแพ้บอร์กโดซ์ ไม่ว่าจะเป็นสกอร์ไหน สถานการณ์ในนัดสุดท้าย บาเยิร์นก็ต้องชนะยูเว่ให้ได้ ถึงจะผ่านเข้ารอบต่อไป ...

ความคิดตอนนั้นมันแว่บขึ้นมา ผมจึงคิดว่า งั้นก็ไม่ต้องตีเสมอหรอก แพ้ไปก็ไม่ต่างกัน (บอร์กโดซ์เลยจัดให้อีกลูก T_T) เพราะถ้ายูเว่แพ้ นั่นหมายความว่าในนัดสุดท้าย จะเป็นการแย่งชิงตั๋วใบสุดท้ายระหว่างยูเว่กับบาเยิร์นโดยตรง ฉะนั้นแล้ว ช่อง 3 ครับ ช่อง 7 ครับ จะใจร้าย ใจดำกับแฟนน้องม้าและพี่เสือลงเหรอครับ ขอสักช่องเถอะครับ ถ่ายทอดสดเถอะครับ ...

ขอบคุณครับ T_T ...

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 04:57:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com