Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ < Volimo Nole > ] ATP World Tour Finals @London #5 "The Prince in Red vs The Prince in Lemon Green  

วันนี้ RR แมตช์สุดท้ายของกรุ๊ป B แล้วค่ะ ^^

คู่แรก โนเล่จะพบกับราฟา ชุดแดงชุดเขียวของทั้งคู่วันนี้คงจะตัดกันอย่างแร๊งงงงงงง สะใจคนดูเป็นอย่างมาก

ถึงปีนี้น้องล่ำกับโนเล่จะเจอกันมาบ่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆ จนคนดูชักจะสงสารน้องล่ำแล้วที่โดนโนเล่แต๊ะอั๋งบ่อยๆ

แต่แมตช์วันนี้ไม่ธรรมดานะคะ..

เพราะอาจจะเป็นแมตช์สุดท้ายในปีนี้ของมันแล้วค่ะ T__T

วันนี้เป็นแมตช์ที่ 97 สำหรับปีนี้ของโนเล่ ด้วยสถิติ 77-19 ซึ่งแน่นอนว่าแข่งมากที่สุดในโลก

ตะบันแข่งเข้าไปด๊าย หยอกเย้า

ถ้าวันนี้โนเล่แพ้ ก็เก็บของกลับมอนติคาร์โล ไปพักผ่อนในคอนโดหรูกับน้องเยได้เลย

แต่ถ้าชนะ ก็ต้องมารอลุ้นว่าคุณพี่โซจะเอาชนะหลงพี่ดาวี่ได้มั้ย

ฯลฯ

มากมายค่ะ มากมาย ถึงคืนนี้มันโชคดีชนะน้องล่ำได้ แต่กองเชียร์ก็ยังไม่เป็นสุขกันยันเช้าพรุ่งนี้แน่ๆ T__T

ที่สำคัญ วันนี้อาจจะเป็นวันที่เราได้เห็นโนเล่อยู่ในชุดอาดิดาสเป็นครั้งสุดท้ายด้วยค่ะ เพราะก็อย่างที่ทุกคนได้ข่าวกันไปแล้ว ว่าโนเล่ไม่ต่อสัญญากับอาดิดาส

ปีหน้า โนเล่จะลงสนามในชุดของ Sergio Tacchini เป็นที่แน่นอนแล้ว

ฉะนั้นใครที่ไม่ว่าง เคลียร์คิวด่วนค่ะ มาเชียร์น้องแดงกันหน่อย ก่อนที่มันจะหายหน้าไปหวีดวี้ดวิ้วกับน้องเยอีกเดือนกว่าๆ

แล้วโผล่หน้ากลับมาอีกทีกับชุดใหม่ที่เราไม่คุ้นเคย

เป็นกำลังใจให้น้องแดงกันหน่อยนะคะ >_<''

จากคุณ : โยษิตา
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 52 20:10:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com