Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ebay.... นักบิดประจำซอย และ จุ๊บุ จุ๊บุ  

สืบเนื่องจากกระทู้ที่มีผู้ถามเกี่ยวกับ การสั่งของจาก ebay ภาษีขาเข้า
รวมกับกระทู้ BCU ส่งผลประกอบการไตรมาสสุดท้าย
ผมจึงรีบทำรายงานเสนอท่านประธาน เพื่อจะได้เป็นผลงาน เลื่อนตำแหน่งเป็นมงกุฏฑูตล้อมเพชร ในปี 2553 กะเขามั่ง

ความเป็นมา ที่ผมโกรธกับ NSPro ผมจะไม่เล่าล่ะครับ เล่าไปหลายกระทู้แล้ว เดี๋ยวเบื่อ

ผมเลยหาทางจีบ PX5.5 กับ S300 ที่น่าจะพอเหมาะกับวัยละอ่อนอย่างผม smile

BCU ทำหน้าที่กันชุลมุน ส่งเซลล์มาพบผมมากหน้าหลายตา
นำสินค้ามาให้ทดสอบ จนเมื่อยมือ

ผมตัดสินใจไม่ถูก เลยใช้วิธีเหมาหมดยกล๊อต

ผมไป Bid ebay มาสองชุด คือ AP2 ก้าน PX5.5 กับ MP52 ก้าน S300
ด้วยราคาพอรับไหว โดยเลือก Bid จากรายที่เชื่อถือได้ ที่ผมบิดกันตัวเป็นเกลียว คือ 3balls.com

สั่งปั๊บ สามวันของมาถึงเมืองไทย จอดรอศุลกากรอยู่สองวัน เพราะติดเสาร์อาทิตย์
เช้าวันนี้ FedEx นำมาจอดให้ถึงหน้าประตู

ดูรูป AP2 ก่อนนะครับ รูปถ่ายมาไม่ค่อยสวย ไม่ได้เอากล้องประจำตัวมาด้วย
เลยยืมกล้องจากน้องๆแถวนี้ กล้องเล็กกระจิ๋ว โตกว่าแมลงสาบหน่อยเดียว
ถ่ายออกมาได้เท่านี้ก็บุญโข ก้มๆเงยๆจัดแสงจนหน้ามืด

สภาพ AP2 กิ๊กมากครับ บางเหล็กยังไม่แกะพลาสติก
อันที่แกะแล้ว เกือบทุกอันไม่มีรอยตีลูกเลย
ผมเดาว่า น่าจะเป็นชุดโชว์ที่ขายใน shop

จากคุณ : ตั๋น phk
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 52 11:57:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com