Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA] สรุปผล+ภาพ Liga BBVA <week 12> 28 - 29 Nov 2009  

สวัสดีทุกท่านค่ะ f_spain

ต้องขอโทษด้วยนะคะที่มาตั้งกระทู้ช้า ช่วงนี้เรียนหนักมากค่ะ เมื่อวานทำงานที่มหาวิทยาลัย กว่าจะกลับมาถึงบ้านก็หมดแรงแล้ว เลยเอามาตั้งวันนี้แทน ประกอบกับว่าช่วงนี้งานบาน เลยไม่ได้ดูบอลเลย กว่าจะทำงานเสร็จก็ไม่มีแรงจะดูแล้วค่ะ ใครที่เห็นว่ากระทู้มาช้าแล้วอยากจะรีวิวตั้งกระทู้ทำกันไปก่อนได้เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องทำเหมือนก็ได้ แต่อยากให้ขึ้นหัวกระทู้ว่า [LA LIGA] ค่ะ เพื่อที่จะได้สะดวกต่อการหากระทู้ค่ะ

สำหรับสัปดาห์ที่ 12 จ่าฝูงเปลี่ยนหน้าอีกแล้วค่ะ โดยสัปดาห์นี้มีเกม El Clasico ซึ่งเป็นเกมที่เดิมพันจ่าฝูงค่ะ ใครชนะก็เอาจ่าฝูงไป และยังมีเรื่องศักดิ์ศรีของแคว้นมาดริด (สเปน) และคาตาลัน เข้ามาเกี่ยวด้วย และในนัดนี้ก็เป็นบาร์ซ่าที่เอาชนะมาดริดไปค่ะ ส่งผลให้บาร์ซ่าขึ้นจ่าฝูง นำมาดริดอยู่ 2 แต้ม ส่วนทีมที่รอจะเป็นตาอยู่อย่างเซบีย่า และบาเลนเซีย ทำได้แค่เสมอทั้งคู่ ยังอยู่ที่ 3 และ 4 เหมือนเดิม...
โซนท้ายตาราง แอต.มาดริดตะกายหนีจากอ่างบ๊วยได้สำเร็จแล้วค่ะ และทีมที่ลงไปนอนเล่นในโซนสีแดงแทนก็คือ ราซิ่ง ซานตานเดร์ ส่วนอีก 2 ทีมอยู่โซนท้ายตารางคือมาลาก้า และ เคเรซ มี 7 แต้มเท่ากันทั้ง 3 ทีมค่ะ

สัปดาห์นี้ เจ้าบ้านชนะ 4 คู่ แพ้ 3 และเสมอ 3 ยิงประตูกันทั้งหมด 31 เฉลี่ยนัดละ 3.1 ประตู เจ้าบ้านยิง 18 ประตู และทีมเยือน 13 ประตู ใบเหลือง 64 ใบ ใบแดงโดยตรง 3 ใบ และใบแดงจากเบิ้ลเหลือง 4 ใบค่ะ

ข้อมูล+รุปภาพ หยิบๆมาจาก as, marca, el mundo deportivo, superdeporte, daylife, soccersuck และเว็บอื่นๆ ขอบคุณมากค่ะ

สกอร์ของสัปดาห์นี้ค่ะ

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 52 11:48:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com