Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<มาตรฐานนักเตะทีมชาติอยู่ที่ไหนครับ ใครควรติด ใครไม่ควรติด ใครเด็กเส้น>>  

ยอมรับครับว่าวันนี้ไม่ได้ดูเกมที่เราแพ้มาเลย์เพราะติดงาน
แต่มาดูข่าวทีหลัง...ก็เสียใจครับ...ช็อก...
และได้เห็นบทสัมภาษณ์ของหลาย ๆ คน
โดยเฉพาะสื่อมวลชนไทยที่อยู่ที่เวียงจันทน์
มีหลายประโยคที่ได้ยินครับเลยสงสัย
ทำไมเค้าถึงบอกว่านักเตะเราชุดนี้ไม่ใช่คนที่เล่นดีที่สุดของเรา
บางคนก็เป็นตัวสำรองของทีมยังได้มาเล่น
บางคนก็นักเตะธรรมดาคนนึง ก็ยังติดทีมชาติ
ส่วนคนดี ๆ ที่เล่นเด่น ๆ ทำไมไม่ติด
.
นี่แหล่ะครับ...หมายความว่ายังไง
ใครบ้างครับ...อยากรู้จริง ๆ
ยิ่งในห้องนี้ด้วยแล้ว...หลายคนบอกว่าเราชอบมีเด็กเส้น
ใครบ้างอ่ะครับ....ช่วยบอกให้ผมหายโง่ทีเถอะ
ทั้งชุดเล็กชุดใหญ่เลยนะครับ
อยากรู้จริง ๆ ว่าใครเด็กเส้น
แล้วอ้ายคนฝากเด็กเส้นนี่มันทำเพื่ออะไร
มันอยากให้ทีมชาติเราชิฟฮายเหรอครับ
.
แล้วที่ได้ยินบ่อยอีกประโยคก็คือ
เรามีเวลาเตรียมทีมน้อย...แค่ 2 เดือน
ผมว่าเป็นคนำแก้ตัวที่ดู....stupid มากกกกกกก
มันก็รู้อยู่ว่าต้องเตะเมื่อไหร่
ไม่ใช่ว่าไม่มีโปรแกรมแข่งขัน
ทีมอื่นเค้ายังเตรียมได้เป็นปี ๆ
.
รายอมรับเถอะครับว่า
เราล้าหลังทีมอื่นไปแล้ว
คนอื่นเค้ามีแต่พัฒนาให้ดีขึ้น
บ้านเราพัฒนาให้ต่ำลง ๆ
.
เหมือนทุกคนจะรู้นะครับว่า
ต้นเหตุของปัญหามันคืออะไร...รู้วิธีแก้ปัญหาแล้วด้วย
แต่...ทำอะไรไม่ได้...บลา บลา บลา

จากคุณ : grandmom
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 52 00:59:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com