Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

FourFourTwo vs SoccerFever จะเลือกอะไร?  

FourFourTwo (17 คน)
  Soccerfever (2 คน)

89.47%
  FourFourTwo (17 คน)
 10.53%
  Soccerfever (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 19 คน

ที่เห็นบทความแปลกๆเพราะผมพิมพ์อีกบอร์ดนึง แล้วก๊อบมาโพสต์ต่อนะครับ

------------------------------

FourFourTwo

หน้าปกเจิด เท่ดี

ชอบนะ กระดาษเยี่ยม บทความแปลมาก็จริง แต่แปลมาจากผู้คลุกวงในลูกหนังเมืองนอก

ไม่มีบทความประเภทแต่งเอง เล่านู่นเล่านี่ แล้วอ้างว่าเป็นนักข่าว อ้างนู่นอ้างนี่

เหอๆ นักข่าวภาษาอะไร?

ข่าวในเว็บ แปลมา

ผลบอล จากในเน็ต

แค่เล่าสิ่งที่ได้ไปเห็นมาแค่นั้นเอง

ต้อง4-4-2 นี่ สุดยอด

เอกราชเจาะตลาดถูกเวลา

เอาราคาที่แพงกว่าเท่าตัวและเนื้อหา คุณภาพกระดาษมาวัดกับซอคเกอร์ฟีเวอร์รายเดือน

ซึ่ง

ชนะขาดครับ ผมเทใจให้เลย ขอบคุณครับ(หนังสือนี้รูปต่างๆที่นำมาจะชัดมากเพราะเป็นการขอมาเลย ไม่ใช่หาจากเน็ตแล้วมาใส่ ภาพที่ได้แตกบ้าง ต่างๆนาๆเพระาเป็นการดึงภาพให้ใหญ่ขึ้น ต่างจากเล่มีน้ ทีมงานมืออาชีพ อาจมีพิมพ์ผิดมั่ง สุดยอดครับ

-----------------

จะมองอีกแง่

หนังสือไทยที่แปลของต่างชาติ+นักข่าวไทยเขียนเล่านิดๆหน่อย แต่กระดาษห่วยเกินทน

กับ

หนังสือฝรั่งที่ไทยซื้อมาแปลขายทั้งดุ้น

จากคุณ : Mr.Kenobi
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 18:44:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com