Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ < Volimo Nole > ] : 2009 Year in review part2  

หายไปนานเลยจากทู้เก่า ขออภัยครับ >_<"

ตามสภาพหยุดเล่นของนักกีฬา และบรรดาชาวทู้

หนีไปตามหาหงส์บ้าง หนีไปกับแมวน้อยกลอยใจบ้าง

หนีไปสอบบ้าง หนีตามครูกุ๊ก หนีตามก้องพี เป็นต้น

ทำให้ ผมก็ขี้เกียจเหมือนกัน อิอิ

แต่พอดีวันนี้มีข่าวใหม่โนเล่ (ที่คุณม้วนกระซิบบอก) เลยคิดว่าถึงเวลาทำทู้ต่อดีกว่าเนอะ

ความเดิมจากทู้ก่อน

เราได้ทำ Review แต่ละรายการของโนเล่ที่ลงแข่งครับ

ถึงรายการที่ Rome ที่แพ้น้องล่ำในรอบชิง

ก็จะมาต่อรายการอื่นๆในทู้นี้นะครับ

(แอบทำรูปรายการที่เหลือยังไม่เสร็จ เอาเป็นว่าค่อยๆทยอยๆหละกันนะครับ)

ทั้งนี้รูปประกอบหัวทู้ คือคนที่เอาชนะโนเล่ได้ในแต่ละรายการ

โอเคเลย ปีนี้แพ้แต่ พวก Hot Hot ไม่ไก่กาที่ไหน

แถมแอบมี เทรนด์ฮิต ชอบแพ้คนเดียวกันสองรายการติด

โดยมีน้องล่ำซะ 3 ครั้งติด รอบชิงซะ 2 เซมิ อีก 1 โค๊ะ จ๊าดนัก!!

(แต่แพ้ 4 ครั้งจาก 19 นัดแพ้ในรอบปี)

คนที่เหลือตามนี้ครับ

Rafael Nadal (ESP) 4
Andy Roddick (USA) 3
Roger Federer (SUI) 2
Tommy Haas (GER) 2
Andy Murray (GBR) 1
David Ferrer (ESP) 1
Ernests Gulbis (LAT) 1
Jarkko Nieminen (FIN) 1
Jo-Wilfried Tsonga (FRA) 1
Nikolay Davydenko (RUS) 1
Philipp Kohlschreiber (GER) 1
Robin Soderling (SWE) 1

ปล1 ในรูปเรียงลำดับรายการที่ลงเล่น
ปล2 ถ้าในรูปไหนมีถ้วยด้วย คือโนเล่แพ้รอบชิงครับ

จากคุณ : YaiiaY
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 52 20:55:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com