Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ นี่คือยูเว่ที่มีสภาพทุเรศที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมา ... +-+-+-+  

กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้รีวิวครับ กระทู้รีวิวของเกมนัดนี้มีแน่นอน น่าจะมาราวๆ เย็นวันพรุ่งนี้ และผมจะฉีกชำแหละยูเว่ชุดนี้ โดยมีเหตุผลรองรับคำว่า 'ทุเรศ' อย่างแน่นอน ...

แต่สิ่งที่อยากจะกราบขอร้องบอร์ดบริหาร (ห่วยๆ) ของทีมในขณะนี้ ...

1. ปลด แฟร์ราร่า โดยทันที .. ใช่ครับ หากใครจำได้ ผมเคยยืนยันมาโดยตลอดว่าให้การหนุนหลัง แฟร์ราร่า ในการทำหน้าที่คุมทีมอย่างเต็มที่ แม้ทีมจะอยู่ในช่วงย่ำแย่ แพ้ 4 จาก 5 เกมในช่วงปลายปีที่ผ่านมา แต่ ณ ตอนนี้ มันไม่ใช่แล้ว สภาพที่เห็นในเกมนัดนี้มันบ่งบอกทุกอย่างในตัวมันเองแล้ว ...

2. กระโดดเข้าสู่ตลาดนักเตะโดยทันที ไม่ทราบพวกคุณกำลังทำอะไรกันอยู่ครับ ปล่อย อริเอาโด้ ไปกายารี่ ปล่อย โมลินาโร่ ไปสตุ๊ตการ์ท และกำลังจะปล่อย ติอาโก้ ไปแอต.มาดริด บวกกับต้องเสีย เทรเซเก้ต์ และ โจวินโก้ ที่ต้องพักรักษาอาการบาดเจ็บคนละ 30 - 40 วัน โดยไม่คิดที่จะเสริมทีมเลยแม้แต่คนเดียว เฮ่ย นี่ผมพูดไม่ออกจริงๆ นะครับ พวกคุณกำลังเล่นอะไรกันอยู่ ...

3. ถ้าจะให้ดี กรุณาลงจากตำแหน่งเถอะครับ ยิ่งบริหารงาน ยิ่งทำร้ายทีมครับ คิดถึงสามทหารเสือ เบ๊ตเตก้า (กลับมาเพียงคนเดียว) จิเราโด้ และ มอจจี้ จริงๆ ให้ตายเถอะ ...

อารมณ์และใจจริงอยากจะรีวิวมันตอนนี้เลย แต่ขอเวลาทำใจและเรียบเรียงเรื่องราวที่อยู่ในใจก่อนละกันครับ เกินจะทนแล้ว ...

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 04:57:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com