Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA]สรุปผล+ภาพ Liga BBVA <week 17> 9-10 Jan 2009  

สวัสดีค่ะทุกท่าน f_spain

ลาลีก้ามาถึงสัปดาห์ที่ 17 แล้วค่ะ หลังจากเมื่อกลางสัปดาห์มีแข่งโคปา เดล เรย์ รอบ 16 ทีม สุดท้ายเลคแรกไปค่ะ ผลก็ออกมาตามนี้ (เฮี้ยนได้จิตดีมาก เพราะทีมใหญ่ๆส่วนใหญ่มันจะแพ้ แง้ว T T)

Villarreal 1  -  1 Celta

Osasuna 1  -  2  Hercules

Racing 3  -   2   Alcorcon

Getafe 1  -   2    Malaga

Sevilla  2  -   1   Barcelona

Mallorca  1  -  2    Rayo

Deportivo 2  -  1   Valencia

Atletico 0  -  3   Recreativo

ซึ่งเลค 2 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะกลางสัปดาห์นี้นะ เดี๋ยวเอาเวลามาบอกอีกทีค่ะ

กลับมาเกมลีก ลาลีก้าสัปดาห์ที่ 17 นี้ หัวตารางเหมือนเดิมค่ะ บาร์ซ่ายังคงนำจ่าฝูง มาดริดก็ยังคงทำคะแนนไล่ตามอยู่ อันดับ 3 บาเลนเซีย ส่วนอันดับ 4 เขามาแล้วค่ะ เดปอร์ติโบ เด ลา กอรุนญ่า หลังจากที่สัปดาห์นี้ทั้งเซบีญ่าและมายอร์ก้าพร้อมใจกันสะดุด เดปอร์ติโบชนะทีเดียวกระโดดขึ้นสู่อันดับ 4 เลยค่ะ
ส่วนโซนท้ายตารางไม่มีการเปลี่ยนแปลงค่ะ หน้าเดิมๆค่ะ

สัปดาห์นี้ยิงประตูทั้งหมด 27 ประตู เจ้าบ้านชนะ 4 คู่ เสมอ 2 คู่ และแพ้ไป 4 คู่ค่ะ ใบเหลือง 49 ใบ แดงจากเบิ้ลเหลือง 1 ใบ และแดงโดยตรงอีก 1 ใบค่ะ

ข้อมูล+รูปภาพ จขกท.นำมาจากเว็บเหล่านี้ค่ะ as, marca, el mundo deportivo, superdeporte, eurosport.yahoo.com, daylife และเว็บอื่นๆที่ยังไม่ได้กล่าวถึงอีกเยอะ ขอบคุณค่ะ

*กระทู้นี้ไม่ซีเรียสนะคะว่าจะปาดรึเปล่า เข้ามาคุยกันเยอะๆค่ะ ใครอยากแสดงความคิดเห็นอะไรก็เชิญเลยค่ะ เต็มที่ กระทู้เสรีอยู่แล้วค่ะ

สกอร์ทุกคู่ประจำสัปดาห์นี้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 ม.ค. 53 20:47:34

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 20:45:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com