Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA]สรุปผล+ภาพ Liga BBVA <week 18> 16-17 Jan 2009  

สวัสดีทุกท่านค่ะ f_spain

กระทู้ลาลีก้ากลับมาพบกับทุกท่านอีกครั้งนะคะ หลังจากผ่านเกมโคปา เดล เรย์ กลางสัปดาห์รอบ 16 ทีม สุดท้ายไป งานนี้ของเขายังเฮี้ยนเหมือนเดิมค่ะ ทีมใหญ่พร้อมใจกันล่องจุ้นเกือบหมดแล้วค่ะ ทีมที่ยังมีชีวิตอยู่ก็ตามนี้เลยค่ะ ประกบคู่เรียบร้อยแล้วด้วย

Mallorca - Getafe

Deportivo - Sevilla

Racing - Osasuna

Atletico - Celta

ทั้งหมดจะแข่งเลคแรกในวันที่ 27 มกราคม นี้จ้า

กลับมาที่เกมลีก ตอนนี้ฟุตบอลลาลีก้าหมดครึ่งฤดูกาลแรกแล้วจ้า จ่าฝูงก็ยังเป็นบาร์ซ่าเหมือนเดิม สัปดาห์นี้เรอัล มาดริดสะดุด แต่ในขณะที่บาร์ซ่ายังคงเก็บชัยชนะได้อย่างต่อเนื่อง ทิ้งมาดริดไป 5 แต้มแย้ว ส่วนอันดับอื่นๆไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอะไรมากค่ะ
ท้ายตารางนี่ก็หน้าเดิมๆเช่นเคย เพียงแต่มาลาก้าปีนขึ้นมาอยู่อันดับที่ 17 ได้แล้ว เตเนริเฟ่ร่วงลงไปอยู่โซนสีแดงแทนค่ะ อีกสองทีมก็ซาราโกซ่า กับ เคเรซ

สัปดาห์นี้ เจ้าบ้านชนะ 7 คู่ เสมอ 3 คู่ ไม่มีแพ้เลย ยิงประตูไปทั้งหมด 24 ประตูค่ะ ใบเหลือง 65 ใบ แดงจากเบิ้ลเหลือง 5 ใบ และแดงโดยตรง 3 ใบค่ะ (อาทิตย์นี้ดุแฮะ -0-)

ข้อมูล+รูปภาพจขกท.เอามาจาก as, marca, el mundo deportivo, superdeporte, daylife, eurosport.yahoo.com และเว็บอื่นๆ ขอบคุณค่ะ

กระทู้นี้ไม่ซีเรียสเรื่องการปาดนะคะ ปาดได้ตามสะดวก อยากคุย รีวิวคู่ไหน เชิญได้เต็มที่ค่ะ อาทิตย์นี้จขกท.ไม่สบายค่ะ ไม่ได้ดูสักคู่ ถ้ามีคนช่วยเล่าเกมให้ฟังจะขอบคุณมากเลยค่ะ ^^

สกอร์อาทิตย์นี้ค่ะ

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 19:27:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com