Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#### สงบใจ...วิพากษ์ #### ความพ่ายแพ้ ที่ยังได้แก้ตัวในนัดที่สอง ?  

สวัสดีเช้าวันฟ้าหม่นครับทุกๆท่าน สำหรับวันนี้ เรื่องความพ่ายแพ้ในเลกแรกที่เกิดขึ้นสดๆร้อนๆ หากบอกไว้ก่อนเกม อาจจะไม่มีปัญหา หรือคาใจมากนักสำหรับผม เพราะฟอร์มทีมเรามันก็ห่วยซะจนผมไม่กล้าคาดหวังมากนักอยู่แล้ว แต่พอในเกมดันมาขึ้นนำเขาไปก่อนได้นี่มันเลยกลายเป็นอีกอย่างไปเลย กลายเป็นเสียดาย เสียดายมาก.... เสียดายสอง เสียดายสุดๆ อะไรก็แล้วแต่ แต่มองในแง่ดี เรายังมีนัดแก้มือในบ้านเหลืออยู่นะครับ เอาเป็นว่า ความพ่ายแพ้นัดนี้ เราก็มาเรียนรู้จากมัน และหวังให้เราทำได้ดีขึ้นกว่านี้ในนัดหน้า เพื่อพลิกสถานกาณณ์กลับมาเข้ารอบชิงให้ได้ก็แล้วกัน

ปล. ผมอาจจะเข้ามาวิพากษ์ได้อีกแค่ไม่กี่ครั้งแล้วก็คงต้องขอลาพักร้อนไปเลี้ยงลูกอ่อนก่อนนะครับ กำหนดคลอดมันเป็นไปได้ตั้งแต่ปลายเดือนนี้เป็นต้นไป (กำหนดจริงๆตามอายุครรภ์น่ะ กลาง ก.พ.  แต่ตอนนี้อาการชักไม่แน่ไม่นอนแล้วฮะ) เอาเป็นว่า หากจู่ๆ ผมหายไปจากบอร์ด ก็ขอให้รับทราบตามนี้นะครับ แล้วเมื่อทุกอย่างสะดวกเมื่อไหร่ ผมจะกลับมาเขียนอีกครั้ง

จากคุณ : สงบใจ
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 11:33:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com