Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟุตบอลไทยวันนี้ตลกดีนะครับ  

เวลาเพื่อนได้บอลทุกๆคนล้วนแต่ยืมมองให้กำลังใจอย่างใจจดใจจ่อเหมือนๆกับเป็นคนดูบนอัฒจรรย์หรือดูอยู่หน้าทีวีเลยครับ มันทำให้ผมรู้วสึกว่าได้เป็นส่วนหนึ่งกับในสนามเลย เพราะทำได้แค่ดูเฉยๆแล้วให้กำลังใจคนได้บอลอย่างเดียว ไม่มีการวิ่งทำทาง วิ่งดึงตัวประกบ หรือวิ่งมาคอยซัพพอร์ตเพื่อเพิ่มตัวเลือกในการจ่ายให้เพื่อน รู้สึกตลกดีจัง

แพ้ไม่เกี่ยวนะครับ เดี๋ยวจะมีคนมาบอกว่าทีมสู้ไม่ได้อยู่แล้ว จะเอาอะไรมาก หาว่ามาด่าอย่างเดียว เพราะเรื่องมาตรฐานต้องยอมรับอยู่แล้วว่าเราสู้ไม่ได้ แต่สิ่งที่เห็นคือเราไม่ได้ตั้งใจสู้เลยยกเว้นคู่กองหลังที่ดูพยายามหน่อย ถึงแม้จะทำไม่ได้ดีมากก็ตามเถอะ แต่คนอื่นๆดูไม่เห็นถึงความพยายามเท่าที่ควรเลยจริงๆ

อ่อ ผมว่า กิตติศักดิ์ หมดแล้วจริงๆครับ ได้เวลาที่ต้องไปแล้วครับ ก็ขอให้ผู้รักษาประตูอย่าง นริศ หรือวีระ ขึ้นมาแทนไวๆนะครับ จะได้มีตัวเลือกเพิ่มมากขึ้นสำหรับทีมชาติซักที

จากคุณ : ploy16
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 19:38:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com