Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[< Volimo Nole > ] : หากพยายามสักวันต้องสำเร็จ ถ้ายังไม่สำเร็จก็คงไม่ต้องเสียใจ เพราะอย่างน้อยก็ได้พยายาม  

เริ่มหัวทู้ ด้วยคำขวัญส่วนตัว

ถ้าเราพยายามสักวันต้องสำเร็จ
ถ้ายังไม่สำเร็จก็คงไม่ต้องมานั่งเสียใจ เพราะอย่างน้อยก็ได้พยายาม

สำหรับ Australia open ปีนี้

โนเล่แพ้ซองก้าไปแล้ว ในรอบ QF

เป็นการตกรอบ QF 2 ปีซ้อนแล้วครับที่รายการนี้

ถามว่าเสียใจไหม ก็บอกได้เลย ผมเสียใจมาก

เห็นความทุ่มเทมากๆในปีนี้ของโนเล่

ปลายปีก่อนไปฝึกการหายใจบนยอดเขา
ช่วงปีใหม่ ไม่ได้อยู่กับครอบครัว เพราะไปฝึกกับอากาศร้อนๆตอนบ่ายๆที่ดูไบ
ช่วงอุ่นเครื่องก่อน AO ไม่ไปไหนเลย นอกจากรายการพิเศษที่ คูยอง
เพราะอยากจะชินกับอากาศของเมลเบริน ก่อนจะแข่งจริง

ที่ทำทุกๆอย่าง ก็เพราะโนเล่ไม่อยากจะมีอาการเจ็บแบบปีก่อนที่นี่
ที่ขอรีไทร์ไปในการแข่งกับ Arod

เฮ้อ นี่ยังไม่นับรวมโอกาสที่จะขึ้นมือ 2 ชัวร์ๆ 4 ครั้งแล้วมั๊ง
(และมาจากการแพ้ก้า 2 ครั้งที่ทำให้อด)

เท่าที่โนเล่ทำมา ตลอด ก่อนการแข่งในปีนี้

ผมจะคงไม่สามารถตำหนิ ว่าโนเล่เล่นได้แย่ หรืออะไร

ผมคงจะขอบอกโนเล่ว่า

เอาหนะสู้ๆ ถ้ายังคงพยายามอย่างนี้ไปเรื่อยๆ
สักวันสิ่งที่น้องต้องการก็คงจะได้สักที
และถ้ายังไม่ได้ ผมก็คงจะดีใจที่ผมได้ร่วมเชียร์น้องไปเรื่อยๆ

สู้ๆครับ

ปล สมาชิกชาวทะเล ด้วยนะ พอหละสำหรับเรื่องนั้น
เรามาเก็บดอกไม้ ในทู้นี้ดีกว่านะ สู้ๆ

จากคุณ : YaiiaY
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 53 21:29:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com