Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยครับ ว่าสาเหตุที่ไล่ตีกองเชียร์เมืองทอง เพราะอะไร??  

คือผมติดตามข่าวเรื่องนี้มาพอสมควรครับ แต่ตอนนี้ผมก็ยังหาสาเหตุที่แท้จริงที่อันธพาลกลุ่มนั้นไปไล่ตีกองเชียร์เมืองทองไม่ได้เลยครับ

คือคิดตามตรรกะแล้วมันคิดไม่ออกอ่ะครับ ว่าการที่เราจะไปไล่ชกไล่ต่อยใครสักคนนี่ถ้าไม่โกรธหรือปกป้องตัวตามสันชาตญาณอะไรสักอย่าง สุดท้ายมันก็ต้องมาจากนิสัยที่แก้ยาก(ภาษาสุภาพ) ยังงั้นใช่มั้ย??

ไม่ได้ล่อเป้านะครับ ว่าใครยุใคร แค่ผมยังไม่สามารถตอบคำถามส่วนนี้ได้ครับ

1. ถ้าเป็นเรื่องเกมส์หรือกรรมการ ผมคิดว่ายังไงกองเชียร์เมืองทองก็ไม่เกี่ยวนี่ครับ เพราะฝั่งกองเชียร์ไม่มีความสามารถจะสั่งกรรมการได้

2. เท่าที่ทราบ (นักเตะ)ทั้งสองทีมก็เตะกันอย่างมี spirit นี่ครับ อาจจะมีการกระทบกระทั่งกันบ้างก็คิดว่าจะเป็นตามเกมส์ "ฟุตบอล" ใช่มั้ยครับ
ซึ่งข้อนี้ไม่น่าจะยุให้แฟนบอลเดือดขึ้นมาได้ ถึงเดือดก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับกองเชียร์เมืองทองอีกนั่นแหละครับ

นั่นสินะครับ สาเหตุที่แท้จริงมันคืออะไร ผมล่ะงงจริงๆ??

จากคุณ : Zulfuric
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 53 00:28:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com