Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากใจแฟนท่าเรือ....ตัวเล็กๆคนหนึ่ง  

ยอมรับแล้วว่าต่อไปนี้คงโดน  ประนามไปอีกนาน....และก็ต้องถูกเหมารวมว่าเป็นตัวเฮียของวงการ  หรือเป็นรอยด่างในเรื่องนี้ไปแล้ว.....พวกผมต้องยอมรับ.....เพราะเราเข้าใจว่าเรื่องที่มี่เกิดขึ้นมันยากที่จะทำให้คนที่เสียหายนั้นยอมรับได้.....ผมเข้าใจดี....แต่ของได้ไหมครับว่า......"ในชั่วมีดี  ในดีมีชั่วเสมอ"  การกระทำที่ทำไป......อันนั้นผิดอย่างแน่นอน....ต้องขออภัยและไว้อาลัยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วย....พวกผมไม่อยากให้มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหรอกครับ.......แต่คนเพียงกลุ่มเดียวและอารมณ์จากการดื่ม  ยิ่งทำให้ฉนวนเกิดขึ้นง่ายมาก.......พวกผมก็เป็นเพียงแค่คนที่รักสโมสรเหมือนพวกท่านทั้งหลายนั่นแหละ   เรื่องแบบนี้เราก็ยอมรับไม่ได้เช่นกัน.....

หลายกระทู้ตลอดสามสี่วันที่ผ่านมา  90เปอร์เซ็นต์เป็นการแสดงความเห็นที่หนักหน่วงรุนแรง.....อันนี้ไม่ได้ว่าแต่  พวกเราต้องยอมรับ..... ทั้งๆที่ส่วนใหญ่อย่างพวกผมไม่ได้รับรู้หรือมีส่วนร่วมอะไรเลย........เมื่อก่อนพวกผมก็เป็นพวกที่ไปทำกิจกรรมกับพวกเพื่อนสโมสรต่างๆ  เราจัดให้มีการเตะบอลแฟนคลับ    สนุกสนานกันไป เรามาส่งพี่น้องทีมเยื่อนถึงรถเวลามาเยือนเรา  ตรงนั้นไม่มีใครเคยพูดถึง........ไม่เป็นไรเราเข้าใจอารมณ์....

หลา่ยคนในนี้ผมเคยเห็นเคยพูดคุยด้วย   แต่ตั้งแต่วันนี้พวกเขาคงไม่อยากคุยกับเราอีกแล้ว  เพราะว่า "พวกเรามันเถื่อนและถ่อย"  อยากให้พี่ๆเพื่อนนั่งมองให้ดีครับว่า  ยังมีพวกผมอีกหลายร้อยชีวิตที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือลงไปสนับสนุนการกระทำเช่นนั้น  

พวกเราเพียงแค่อยากไปดูบอล  ไปดูสโมสรที่เรารักถึงจะแพ้เราไม่ว่า เพราะนั่นคืิอกีฬา    คงต้องขอร้องพวกพี่ๆนะครับว่า   " ในดีมีเลว และในเลวมีดีเสมอครับ " ผมแค่อยากปกป้องคนดีเท่านั้น......เรื่องอื่นคงต้องว่ากันไปตามเนื้อผ้าครับ.....

ขอบคุณทุกท่าน

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 08:24:39

จากคุณ : daxter
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 08:13:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com