Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาไปชมลิเวอร์พูลไปเยือน Craven Cottage เมื่อปลายปีที่แล้ว [มีคลิปนักเตะหงส์แจกลายเซ็นต์หลังเกมส์ด้วยครับ]  

ครั้งนี้ก็กระทู้ย้อนอดีตอีกเช่นเคยครับ แฮะๆๆ ... กระทู้นี้พาไปดูบรรยากาศนัดที่ลิเวอร์พูลแพ้ฟูแล่ม 1-3 ที่ Craven Cottage เมื่อวันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม ปีที่แล้วนะครับ ... แถมนัดนั้นยังโดนไล่ออกเหลือ 9 คนอีกต่างหาก ... -_-" ...

ไหนๆ แฟนหงส์ก็กำลังอยู่ในภาวะซึมเศร้ากันอยู่แล้ว ... ก็ขอซ้ำเติมลงมาอีกกระทู้นึงเลยแล้วกันนะฮะ ... แก่เคล็ดเสียหน่อย เผื่อจะมีอะไรดีขึ้นบ้าง ... ฮา(ไม่ออก) ... T_T'

จะว่าไป นัดนี้ก็เป็นเกมส์นอกบ้านของลิเวอร์พูลนัดแรกในชีวิต ที่กระผมได้มีโอกาสเข้ามาดูในสนาม หลังจากที่ได้ดูที่แอนฟิลด์มาสิบกว่านัดได้ ... ก่อนเกมส์ก็เลยรู้สึกตื่นเต้นเป็นพิเศษ ...

ที่ตื่นเต้น ก็ไม่ใช่อะไรมาก เพราะว่าได้ตั๋วนั่งทางฝั่งเจ้าบ้านครับ! ... นั่นหมายความว่าต้องนั่งเชียร์แบบแอ๊บแบ๊ว แบกรับความกดดันจากบุคคลรอบข้างไว้ตลอด ... ถ้าเผลอหลุดออกอาการแม้แต่นิดเดียว มีหวังได้แบนจมคาอัฒจันทร์แน่ครับ ฮา ...

สำหรับตั๋วนัดนี้ ต้องขอบคุณพี่สมาชิกใน Pantip ท่านนึงมากๆ ครับ ที่อุตส่าห์หาซื้อตั๋วเผื่อผมจนได้ ... ผมจำชื่อล็อกอินพี่ไม่ได้จริงๆ ครับ ต้องขออภัยครับ ... แต่ถ้าพี่เข้ามาอ่านเจอก็คงทราบละครับว่าผมหมายถึงพี่ (มาทราบทีหลังว่าเรียนจบที่เดียวกับผมด้วย) อิอิ ...
คือเรื่องของเรื่อง พี่เค้าเป็นแฟนหงส์มาเที่ยวจากเมืองไทยน่ะครับ ประมาณว่ามาแล้วต้องดูให้ได้ จะได้ไม่เสียเที่ยว ก็เลยลงทุนสมัครเป็นสมาชิกของฟูแล่ม เพื่อซื้อตั๋วนัดนี้โดยเฉพาะ ... ผมก็เลยได้ผลพลอยได้ไปด้วยครับ กรั่กๆๆๆๆ ...

ตั๋วนัดนี้ราคา 50 ปอนด์ครับ เพราะที่นั่งถือว่าดีมากเลยทีเดียว ... แถวที่ 3 จากขอบสนามเลยฮะ ใกล้มากๆ แถมได้อยู่ตรงกลางๆ อีกต่างหาก ...

แมตช์นี้ พอจบเกมส์แล้ว ผมก็ยังมีโอกาสไปรอดูนักเตะลิเวอร์พูลมาแจกลายเซ็นต์ก่อนขึ้นรถ Coach กลับเมืองลิเวอร์พูลที่หน้าสนามด้วยครับ ... คราวนี้ก็เลยได้ถ่ายคลิปนักเตะหงส์ทั้งหลายมาฝากกัน ... มีประมาณ 10 คลิปได้ จะแปะไว้ตอนท้ายๆ ของรีวิว ... แถวๆ ความคิดเห็นที่ 32 เป็นต้นไปนะครับ  ...

เอาละครับ ลองไปดูบรรยากาศวันนี้นกันเลยละกันครับ ...

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 10:19:25

จากคุณ : Akadej
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 53 09:13:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com