Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลงชื่อที่นี่ ถ้าอยากให้สยามกีฬาทีวีทำรายการไฮไลท์บอลไทยลีกออกช่องฟรีทีวีแบบเต็มๆครับ !! (ช่วยส่งขึ้นกระทู้แนะนำทีครับ)  

ผมเชื่อว่าพลังของแฟนบอลไทยลีกในเนทในเวปบอร์ดต่างๆ ไม่ใช่พลังธรรมดานะครับ
เป็นพลังที่จะพร้อมจะขับเคลื่อนหรือเปลี่ยนแปลงวงการบอลไทยลีกไปในทางที่ดีขึ้นได้
กระทู้นี้ก็เช่นกันครับ อยากให้แฟนบอลไทยลีกทุกๆท่านที่เห็นด้วยมาช่วยกันลงชื่อสนับสนุนกันเยอะๆครับ

อย่างที่ทุกท่านทราบ ว่าสยามกีฬาทีวี  คือเจ้าของลิขสิทธิ์ฟุตบอลไทยลีกที่กระจายไปให้ช่องต่างๆ
ได้ร่วมถ่ายทอดสดบอลไทยลีก ให้ครบทั้ง 240 นัดทั้งฤดูกาล (แต่ตอนนี้ คงไม่ครบแล้วหล่ะ อิอิ)

อยากให้ทางสยามกีฬาทีวีได้มาทำรายการไฮไลท์ฟุตบอลไทยลีกอากาศทางช่องฟรีทีวี สัปดาห์ละ 1 ชั่วโมงครับผม
แม้ผมจะรู้ว่าไฮไลท์หรือภาพการแข่งขันเหล่านี้ มีให้ชมอยู่แล้วทางช่องสยามกีฬาทีวี
รวมทั้งมีให้ดูทางเวปของสยามกีฬาทีวี  ใน youtube หรือ mthai video ที่มีแฟนบอลลงไว้ให้

แต่อย่าลืมว่าชาวบ้านตาดำๆ ตาสีตาสา คนบ้านนอก คนไม่มีเนท ไม่มีโอกาสได้ดูช่องนี้หรอกครับ !!!

ส่วนรายการ sport variety ทางช่อง 7  คืนวันจันทร์ ช่วงเที่ยงคืน ก็มีไฮไลท์แค่ 10 นาทีเองครับ
เป็นแค่ช่วงหนึ่งของรายการ แต่หลักๆคือ เป็นรายการกอล์ฟของคุณพิษณุ นิลกลัดเค้า

ยังไงช่วยแยกตัว ออกมาจัดรายการแบบเต็มๆเลยดีกว่ามั้ยครับ ซัก 1 ชั่วโมงกำลังดีเลยครับ
หรืออย่างน้อยก็ซัก 45 นาทีก็ยังดีครับ

จะออกช่อง 7 หรือช่อง 3 หรือ ช่องไหนก็ได้ครับ  
หลัง 5 ทุ่ม ไม่เกิน ตี1  น่าจะกำลังดีนะครับ
อาจจะเอามาแทนรายการ เจาะสนาม @ midnight ...  ของช่อง 7 ที่มีดาราซี ศิวัตน์ กับพี่อาย เป็นพิธีกรก็ได้
ออกทุกคืนวันอังคาร เวลา 00.30 น.  ... ดูรายการนี้แล้วยังไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจ เอาไฮไลท์ไทยลีกมาแทนจะแจ่มกว่า
หรือจะเป็นวันเสาร์-อาทิตย์ ช่วงเวลาสบายๆ กลางวันก็ได้ครับ จะได้ดูกันได้ทั้งครอบครัวเลยครับ
วันอาทิตย์น่าจะดีกว่านะครับ เพระวันเสาร์หลายคนยังทำงานกันอยู่เลย

สำหรับผม หลักๆ ก็คือ ไฮไลท์ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก ทุกๆเลยคู่ครับ
รวมทั้งระดับ D1 และ D2 คู่สำคัญๆ หรือคู่บิ๊กแม็ตช์ หรือคู่ที่ไม่ต้องสำคัญก็ได้
แต่ได้เห็นบรรยากาศบอล D2 ที่มีแฟนบอลเข้าสนามเยอะๆครับ
เช่น อาจจะเอาไฮไลท์ D2 มาโซนละ 1 คู่ก็ได้ครับ 5 โซน ก็ 5 คู่ เอาคู่มันส์มาๆนะครับ

นอกนั้น ก็อาจจะเป็น scoop ต่างๆที่น่าสนใจทั้งเรื่องทีม สนาม หรือ แฟนบอล
(คล้ายๆรายการ UCL Magazine อ่ะ) หรือจะเป็นการวิเคราะห์วิจารณ์บอลไทยลีก
ที่จะแข่งสุดสัปดาห์ก็ได้ครับ แต่อย่าเอาอัตราต่อรองมาเล่นนะครับ 555

ใครเห็นด้วย ไม่เห็นด้วย มาช่วยกันลงชื่อกันครับ ถ้าเห็นด้วย อยากให้รายการนี้ มีเนื้อหาอะไรบ้างนะครับ แวะมาโพสต์กันครับ
เพราะผมจะส่งกระทู้นี้ (ตั้งทั้งที่ thailandsusu.com และ  pantip.com)  
ให้สื่อต่างๆได้อ่านความต้องการของแฟนบอลกันด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็นสื่อสยามกีฬา ไทยลีกออนไลน์ ผู้จัดการรายวัน
ไทยรัฐ สมาคมฟุตบอล บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก และสปอนเซอร์ที่เกี่ยวข้องกับไทยลีก

ลงชื่อกันเยอะๆครับ มาแสดงพลัง “นักเลงคีย์บอร์ด” ว่าสามารถรวมพลังทำในสิ่งที่สร้างสรรค์เพื่อบอลไทยได้ครับ

จาก mung_emo

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 53 10:48:17

จากคุณ : yassemo
เขียนเมื่อ : วันเนา 53 09:55:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com