Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำแนะนำสำหรับการถ่ายทอดสดครับ ช่อง 7 (ช่องอื่นด้วยนะ)  

วันนี้ได้ดูถ่ายทอดสดครับ บางกอกกล๊าส VS เมืองทอง ยูไนเต็ด ทางช่อง 7

ถือว่าเป็นการถ่ายทอดที่มีคุณภาพอยู่ระดับนึงครับ

มีการทำ graphic ต้นเกม แนะนำตัวผู้เล่น โลโก้สโมสร ผลการแข่งขันของคู่นี้ที่ผ่านมาในอดีต ตารางอันดับการแข่งขันในปัจจุบัน

มุมกล้องต่างๆ ถือว่าดีมาก ถ้าเทียบกับช่องหอยม่วง
ไม่เคยดูถ่ายทอดสดทาง NBT 19 ครับ เลยไม่รุ้ว่าเป็นอย่างไร
ถ้าเทียบกับช่อง True Sport 2 ที่ถ่ายทอดรายการ AFC ต่างๆ ช่อง 7 ก็ทำได้ดีกว่า

มีมุมกล้องริมสนาม หรือมุมกล้องมุมธงหลังนักเตะ  ภาพออกมาดูดีเลยทีเดียว

แต่สิ่งที่อยากจะแนะนำเพิ่มเติมคือ

อยากให้จับภาพไปที่กลุ่มกองเชียร์ในมากขึ้น หรือว่ามุมกล้องที่มีกลุ่มกองเชียร์เป็นภาพประกอบ

อยากจะบอกว่า จังหวะของเกมที่จับภาพ ถ้ามีภาพอารมณ์ของกองเชียร์ประกอบไปด้วยจะทำให้การถ่ายทอดสดน่าดูขึ้นเลยครับ

เช่นจังหวะได้ประตูของบางกอกกล๊าส กล่องจะเน้นไปที่เกมในสนาม มีติดกลุ่มกองเชียร์นิดหน่อยตรงนี้ไม่เป็นไรครับ

แต่ถูกตัดภาพไป เมือภาพแสดงให้เห็นว่าลูกเข้าประตูแล้ว

ถ้าได้ภาพกองเชียร์ที่เฮดีใจหลังจากได้ประตูจะดูน่าดูมากครับ

ไม่รู้ว่าผมเรื่องมาก หรือละเอียดเกินไปหรือป่าว

แต่ถ้าใส่ใจในรายละเอียด ผลงานก็จะมีคุณภาพมากยิ่งขึ้นครับ

จากคุณ : turkk
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 53 20:42:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com