Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหล้าเบียร์และของมึนเมาจะอยู่คู่กับการเชียร์ฟุตบอลไทยอีกนานไหมครับ  

พอดีว่ามีโอกาสกลับบ้านแล้วได้ไปเชียร์ทีมบ้านเกิดของผมที่แข่งดิวิชั่นสอง โซนภาคเหนือ สังเกตอย่างหนึ่งว่าตอนแข่งมักจะมีการกินเบียร์อยู่เสมอ ไปดูแต่ละทีมักมีคนเอามากินไม่ว่าจะคนดูหรือกองเชียร์ เลยอยากรู้ว่าทำไมไปดูแต่ละทีต้องกินเบียร์หรือกินของมึนเมาด้วย เกิดการแข่งขันมันเดือดแล้วไปมีเรื่องแบบท่าเรือรอบสองมันจะเป็นอย่างไรไม่อยากคิดนะครับ ยังไงก็ขอให้ช่วยๆกันแสดงความเห็นหน่อยนะครับ จะมีวิธีการอย่างไรบ้างกับเรื่องของมึนเมาเหล้าเบียร์อะไรอย่างนี้ ทางเมืองนอกเค้ามีการเอาเบียร์หรืออะไรเข้าไปกินในสนามได้ไหมครับ (คุ้นๆว่าอังกฤษห้ามเอาเข้าไปหรืออย่างไรนี่แหละครับ)

จากคุณ : เดอะหลอน
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 01:47:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com