Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวแห่งความชอกช้ำ: Liverpool - Atletico Madrid และ Liverpool - Chelsea  

สวัสดีอีกครั้งฮะ ทุกท่าน ...

มาตามนัดเช่นเคยกับรีวิวของทีมลิเวอร์พูลครับ ซึ่งคราวนี้จะพาไปดูบรรยากาศที่แอนฟิลด์สองเกมส์ติดเลย คือเกมส์รอบรองยูโรป้า ที่พบกับแอตเลติโก มาดริด และ เกมส์พรีเมียร์ลีกในบ้านนัดสุดท้ายของฤดูกาลนี้ ที่พบกับเชลซี ...

ซึ่งทั้งสองเกมส์ ผลการแข่งขันก็คงทราบกันไปแล้วนะครับ คงไม่ต้องย้ำกันให้ช้ำใจอีกครั้ง ... เจ็บปวดกันถ้วนหน้าทีเดียวสำหรับเหล่า The Kop ทั้งหลาย ...
ก็ได้แต่หวังว่าปีนี้จะเป็นจุดต่ำสุดของสโมสร ... และจากนี้ไปอะไรก็คงจะดีขึ้นเรื่อยๆ นะครับ ...

ช่วงเวลาที่ยากลำบากเช่นนี้ คงเป็นเวลาที่สโมสรต้องการการสนับสนุนและกำลังใจจากแฟนบอลมากที่สุด ...
ผมขอเป็นกำลังใจให้ The Kop ทุกท่านที่ยังคงยืนหยัดร่วมทุกข์ร่วมสุขอยู่กับสโมสร และยังมีศรัทธาอยู่อย่างเต็มเปี่ยมด้วยนะครับ ...
อย่างน้อยที่สุด ก็ยังมีผมอีกคนนึงละฮะ ที่พร้อมจะหนุนหลังสโมสรอย่างไม่เปลี่ยนแปลง ...

รีวิวนี้ค่อนข้างยาวหน่อยนะครับ เพราะรีวิวรวมสองเกมส์เลย แถมยังมีบรรยากาศที่บรรดานักเตะหงส์พาลูกเต้า ครอบครัวออกมาขอบคุณแฟนบอลใน Anfield ถึงขอบสนามในตอนท้ายๆ เกมส์นัดพบกับเชลซีด้วย ...

สำหรับรีวิวนี้คงเป็นรีวิวสุดท้ายของฤดูกาลนี้แล้วนะครับ ... สำหรับช่วงปิดฤดูกาล ถ้าผมมีเวลาว่าง (จากการท่องเที่ยว) มากพอ อาจมีรีวิวภาคพิเศษมาให้ได้ชมกันครับ ...
หรือถ้าไม่เช่นนั้น ก็พบกันอีกทีฤดูกาลหน้าเลยแล้วกันนะครับ ... แฮะๆๆๆ ...

จากคุณ : Akadej
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 05:28:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com