Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้อ่านแล้วครับกับ Shoot it !! ขอเล่าสู่กันฟังนะครับ  

หลังจากที่ได้ตามหามาเสียนานครับกับนิตยสารบาสเต็มตัวหนึ่งเดียวในไทย !! หลังจากที่ได้สืบเสาะข้อมูลจากเพื่อนๆในนี้ว่าซื้อที่ไหน เป็นอย่างไรจนกระทั่งได้มาพิสูจน์ตรงๆครับ  ขอบอกกล่าว แนะนำ ติติงข้อดี-ข้อเสียสักนิดหน่อยนะครับ  เพราะถือว่าเป็นก้าวใหม่ที่เยี่ยมยอดของนิตยสารกีฬาจริงๆ

ข้อดี ---

-  แน่นอนครับหลังจากที่ผมไปด้อมๆมองๆที่ 7-11 ในส่วนมุมนิตยสาร ทั้งๆที่ผมตั้งใจที่จะไปซื้อนิตยสารอัพเดทข่าวคาวดารา แต่กลับไปเจอ Shoot it เข้า !! แวบแรกที่คิดได้เลย ผมชอบลักษณะรวมถึงรูปแบบเล่มของ Shoot it นะครับ กระดาษดี น่าอ่าน รูปเล่มดูแกร่ง ไม่ขาดง่าย  และรูปเล่มดูอินเตอร์ดีครับ ให้ความรู้สึกในการหยิบจับเหมือนนิตยสารชั้นดีเล่มนึงเลย

-  สีสันครับ !! การเล่นสีสันส่วนตัวนั้นผมคิดว่ามีผลต่อนิตยสารค่อนข้างมาก เน้นการใช้สี รูปแบบคอลัมน์ต่างๆนั้นสบายตาดีครับ ให้ความรู้สึกดึงดูดดีมาก ชอบครับ

-  คอลัมน์ Match Update ผมว่าเป็นคอลัมน์ที่ดีนะครับ อัพเดทผลการแข่งขันต่างๆได้ เพราะผลการแข่งขันพวกนี้ถ้าผมไม่รู้จากเวบบอร์ดพันทิพ ผมคงไม่สามารถเสาะหาได้จากมุมใดในโลกได้หรอกครับ

-  คอลัมน์ต่างทั้ง Rebound / New Wave / Super team นั้นผมชอบมากครับ เช่นคอลัมน์ Rebound จับเอาเฮียต่างมานั่งพูดคุย ทุกคนต่างรู้ครับว่าเฮียต่ายเป็นใคร แต่น้อยคนที่จะรู้ว่าเฮียเริ่มต้นจากอะไร อย่างไหน ทำทีมมีจุดประสงค์อะไร บราๆๆๆ   ....และ ค่อนข้างชอบครับที่มีการนำเสนอประวัตินักบาสไทยต่างๆที่เด่นๆทั้งเป็นดาวรุ่งและทีมชาติต่างๆ เพราะตรงจุดนี้เด็กไทยต่างๆไม่สามารถหาข้อมูลได้ ถ้าเป็นพวกนักบาส NBA ละก้อหาไม่ยากครับ ตรงนี้ผมว่าเยี่ยมมากครับ

-  จุดที่ดีอีกจุดหนึ่งของหนังสือเล่มนี้คือตรงการนำเอาระบบการเล่นต่างๆมาสอน ผมว่ามันเป็นประโยชน์ดีครับ หนังสือกีฬาหาได้น้อยมากที่จะทำลักษณะนี้ ส่วนใหญ่ก้อเพียงแค่ดูๆๆๆวิจารณ์ๆๆๆ ไอ้ครั้นจะหาแผนการเล่นเป็นชิ้นเป็นอันแบบนี้หาได้ยากครับ ต้องขอชมเชย (ถ้าจะให้ดีนะครับลองเอาแผนการเล่นของ NBA มาด้วยสิครับ ผมเชื่อว่าน่าจะเหมาะกับหลายๆทีมในไทยนะครับ เพราะหลายแผนไม่ได้อาศัยตัวสูงอย่างเดียว)

จากคุณ : Dan_23
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 53 14:59:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com