Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

,, ไม่เข้าใจว่าทำไม เกาหลีใต้ ต้องโกงเหรียญทองไปจาก รอย โจนส์ จูเนียร์ส ในปี 1988 ครับ  

มวยสากลนัดชิงชนะเลิศโอลิมปิกปี 1988 ที่โซล ระหว่าง รอย โจนส์ จูเนียร์ กับ ปาร์ก ซี ฮุน ที่ถือว่าเป็นนัดที่อื้อฉาวที่สุดในประวัติศาสตร์

เมื่อมาไล่ดูภาพช้า รอย โจนส์ ชกเข้าเป้า 86 หมัด แต่สุดท้ายได้คะแนนแค่ 2 แต้ม แพ้ปาร์ก ซี ฮุน ที่ตลอดไฟต์ว่ายน้ำ และเหวี่ยงหมัดสะเปะสะปะตลอด ไป 2-3 หมัด

ทีนี้ผมก็เลยสงสัยครับ ว่าเมื่อเกาหลีเนี่ยะก็โดนจับตาอยู่แล้วเรื่องชื่อเสียงของประเทศ ว่าเป็นพวกชอบโกงรึเปล่า

ทำไมในไฟต์ที่เด่นชัดขนาดนี้ แบบเด็กห้าขวบก็ยังรู้ว่ารอย โจนส์ต้องชนะ พวกเขายังกล้าๆจะโกงอีก

แค่เหรียญทองเหรียญเดียว มันสำคัญกว่าภาพลักษณ์ของประเทศหรือยังไง?

คือไม่เข้าใจจริงๆนะครับ หรือเหรียญนี้มันสำคัญมากขนาดนั้น ก็ไม่รู้เหมือนกัน เหรียญมวยสากลรุ่นไลท์ มิดเดิลเวท เนี่ยนะ ??

จากคุณ : ปล่อยใจ
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 53 02:07:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com