Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

และแล้ว Fed V Soderling ก็มาตามนัด  

หุหุ เชียร์ใครกันครับ

Fed ไม่ต้องพูดถึงอยู่แล้ว มีประสบการณ์เป็นอันดับ 1 ในการเล่น 3 ใน 5 เซ็ตมากกว่าใคร
เข้าถึงรอบชิงชนะเลิศใน Grandslam ได้เกือบทุกรายการนับตั้งแต่ได้
Wimbledon ปี 2003
ที่เข้าไม่ถึงรอบชิงเท่าที่จำได้ก็มี US Open 2003 โดนนาบัลเดี้ยนเขี่ยตกรอบ 16 คน
Australian Open 2005 และ 2008 ที่โดนซาฟิน และโนเล่ เขี่ยตกรอบรองฯ
หากผมจำผิด ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

สำหรับผม ขอเชียร์ Soderling ครับ อาจจะมีปาฏิหารย์ Soderling เขี่ยเฟด
ตกรอบ 8 คน เหมือนที่เขี่ยนาดาลตกรอบ 16 คนปีที่แล้วอย่างเหลือเชื่อ
ผมเชื่อว่า Soderling น่าจะรู้วิธีการเอาชนะ Fed ได้ หลังจากที่โดนสอนเชิงแบบยับเยิน
ในรอบชิงปีที่แล้ว

อยากให้คู่ชิงปีนี้ คือ Soderling กับ Nadal อยากดูสงคราม บู๊ ล้างผลาญแบบสุดๆๆ หากเป็นแบบนั้น Nadal จะคงสั่น เกรง อยู่แน่

จากคุณ : อุอุ
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 53 23:44:50 A:61.90.18.43 X: TicketID:218510

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com