Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าให้ฟังครับ  

เมื่อวันเสาร์ไปออกรอบที่หางดงมาครับ
ตีแทบจะจำหญ้าในสนามได้หมดแล้ว
พอดีหลุม 5 ออกพาร์หล่อกว่าเพื่อน หลุม 6 เลยได้ตีก่อน
เป็นหลุม 6 พาร์ 3 ระยะ 140 หลา ธงกลาง ทวนลมเต็ม ๆ
ชั่งใจอยู่สักครู่ บอกแคดดี้ เหล็กแปดแล้วกัน สวิงลม สองสามทีตามสูตร
ตีเน้น ๆ แน่น ๆ ลูกพุ่งตรง ๆ ไปที่ธง ลอยสวยงามมาก แต่ดูลักษณะแล้วไม่น่าจะถึง
เพราะว่าเห็นลมหอบลูก ตกหน้ากรีนซะ เห็นกลิ้งเข้ากรีนไป
ผมก็เลยเดินลงแท่นทีออฟให้คนอื่นได้ตีบ้าง

คนต่อจากผมบอกว่า "ลูกยังไม่หยุดนะนั้น" ผมบอก"สั้นไปครับ"
ชั่วขณะหนึ่ง แคดดี้บอกว่า "นาย ๆ HIO ค่ะ " "ผมบอกจริงเหรอ"
"หนูเห็นกะตาหนูจริง ๆ ค่ะนาย"  "เกิดมาเพิ่งเคยเห็น HIO คาตาก็คราวนี้แหละ
เพื่อน ๆ ร่วมก๊วนแสดงความยินดีกันใหญ่ แคดดี้เรียงแถวเข้ามาจับมือผม
มองตาทำเสียงสั่น ๆ "นายเก่งขนาด" ผมบอกแคดดี้เดี๋ยววันนี้มารับทิปที่ผมเพิ่มทุกคนเลยนะ
ตีเสร็จอาบน้ำเร็ว ๆ ด้วยจะพาไปเลี้ยงข้าว
เพื่อนในก๊วนเริ่มโทรศัพย์จองโต๊ะ

เพื่อน "อาเฮียครับ ของจองห้อง VIP หน่อยครับ
อาเฮีย " ได้ ๆ ลื้อจะมากี่คน
เพื่อน " 8 - 10 คนนี้แหละ ขอเป็ดย่างสองตัว หมูหันตัวนะครับเฮีย
อาเฮีย " ได้ ๆ

ผมคิดในใจ สั่งอาหารไม่ถามซักคำ อิอิ

บางคนก็บอกว่าจะคาราโอเกะดีกว่า หลังทานข้าวเสร็จ
ผมก็ได้ ๆ ไม่มีปัญหา พูดพรางก็แอบหยิบกระเป๋าตังส์ขึ้นมาดู เวรจริง มีพันกว่าเอง  ตายแน่ นึกขึ้นได้ว่าส่วนมากเข้าจะมีบัตรทานอาหารฟรีให้สำหรับคนได้ HIO ถามแคดดี้ แคดดี้บอกว่าไม่มีค่ะนาย (เศร้าจัง)

จากคุณ : โย่ _เชียงใหม่
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 11:58:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com