Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามกติกาบาสนิดนึงครับ เบิ้ลไม่เบิ้ล ...  

ปกติผมไม่เคยงงกับกฎกติกาทั้งหลายแหล่เลยนะครับ แต่เมื่อวานนี้ข้องใจจังหวะนึง เล่นเอาแทบนอนไม่หลับ -*- ...

คือฝ่ายตรงข้ามผมโดดมาเลย์อัพแล้วมันปล่อยบอลไม่โดนอะไรเลยทั้งแป้นทั้งห่วง บอลตกมาหน้ามัน มันก็กางมือกันไม่ให้ใครแย่ง บอลเด้งพื้นทีนึง มันจับบอลแล้วจ่ายต่อ เอ่อ.อ.อ.อ... มันไม่เบิ้ลเหรอครับ ผมเรียกว่าเบิ้ลบอล มันบอกไม่เบิ้ล ข้างมันก็สนับสนุน บอกเป็นกติกาใหม่(มันตั้งใหม่ตอนไหนวะหรือมีจริงๆผมก็ไม่รู้)

มันบอกปล่อยให้บอลตกทีนึงแล้วจ่ายไม่เป็นไรไม่ได้เล่นเอง แล้วจังหวะบอลตกแล้วจับเป็นจังหวะไม่ตั้งใจเล่นบอล มันมีด้วยหรือครับจังหวะที่ไม่ได้ตั้งใจน่ะ มันจะเอาอะไรมาวัดว่าตั้งใจไม่ตั้งใจ

มันจะต่างอะไรกับจังหวะเลี้ยงบอลแล้วก็กระโดด ปล่อยบอลตกพื้นแล้วจับต่อ มันก็เบิ้ลไม่ใช่เหรอครับ ใครเทพอธิบายผมที ขอบคุณครับ T__T ...

แก้ไขพิมพ์ผิดครับ ...

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 53 15:56:56

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 53 15:55:06

จากคุณ : kek_15
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 53 15:52:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com