Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[ผมมีความคิดจะจัดแข่งบาส ใน พันทิป ครับ (PANTIP BASKETBALL TOURNAMENT) เพื่อน ๆ ท่านใดสนใจบ้าง]--  

จากการที่คร่ำหวอดในห้องบาสพันทิปมานาน สังเกตุได้ว่า มีเพื่อน ๆ เราหลาย ๆ คน มีทีมประจำที่เล่นอยู่แล้ว
ทำให้ผมมีความคิดว่า เรามาจัดแข่งกันดีกว่า!!!

กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อสอบถามความสนใจว่า มีใครสนใจบ้าง
และขอให้ลงชื่อกันไว้ เพื่อดูความเป็นไปได้

ถ้าดูแล้วน่าจะเป็นไปได้ ผมจะทำเรื่องไปทางพันทิปเพื่อขออนุญาตจัดแข่งโดยใช้ชื่อของพันทิปมาตั้งเป็นชื่อทัวร์นาเม้นท์

PANTIP BASKETBALL TOURNAMENT

ทีมที่จะลงชื่อ ผมมีข้อกำหนดต่อไปนี้นะครับ

1.ทีมต้องอยู่ในเขตกรุงเทพ-ปริมณฑล*
2.ต้องมีสนามเป็นของตัวเองสามารถจัดแข่งได้ (สนามประจำนั่นเอง)
3.ผู้ลงชื่อต้องมี login ของตัวเอง โดยขอเป็นสมาชิกแบบอมยิ้มและแบบโทรศัพท์เท่านั้น ไม่รับบัตรผ่านนะครับ ^_^

ลักษณะการแข่งขันผมจะอธิบายไว้คร่าว ๆ นะครับ
การแข่งจะเป็นในลักษณะ เหย้า - เยือน (อาจจะแบ่งเป็นโซนตามการเดินทาง)
แบ่งเป็นสาย สายละกี่ทีม ผมขอดูจำนวนทีมอีกครั้ง

แต่ละทีมต้องเสียค่าสมัครส่วนจะเท่าไหร่นั้น เดี๋ยวผมกำหนดอีกครั้ง
ค่าสมัครทั้งหมดจะเก็บไว้ให้กับ ทีมแช้มป์ รองแช้มป์  และ ซื้อถ้วย (อาจจะมีเหรียญ)
แค่นี้เท่านั้นครับ!!!

ทุกทีมต้องจัดหากรรมการตัดสินเอง ตอนที่ทีมของท่านเป็นเจ้าบ้าน

ตอนนี้ผมขอเท่านี้ก่อนครับสำหรับผู้ที่สนใจและลงชื่อ

กระทู้นี้จะรับลงชื่อนะครับ และ จะยังไม่มีการตัดทีมใดออกทั้งสิ้น

จะตัดทีมออกก็ต่อเมื่อได้รับการอนุมัติจากทางพันทิปแล้ว

* ปริมณฑลที่ว่านี้ สนามของท่านต้องไม่รู้สึกว่าไกลจากกรุงเทพมากนักนะครับ
(ผมขอสงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจคัดทีมออกนะครับ)

ขอได้รับความขอบคุณ

สมันน้อย เบอร์ 14

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 53 19:52:12

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 53 18:41:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com