Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไทยอุด 11 คนอยุ่หน้าประตูแต่เยอรมันอุดตอนไหนครับ ?  

ไทยเตะกลับทีมที่เหลือกว่า 11 ผู้เล่นแทบอยู่หน้าประตูตัวเองตลอด
แต่นัดเมื่อคืน เยอรมันอุดหรือครับ ?

หรือว่าผมดูคนละนัดกลับพวกท่านๆ
1-0 ตูมยิงเร็ว  สรุปยิงเร็วได้เปรียบ ok แล้วทำไมทีมพวกท่านทั้งหลายไม่ยิงเร็วมั่งล่ะครับ หรือไม่มีปัญญา ?
2-0 อุดและสวนกลับ ผมดูผมยิงไม่เห็นมันจะอุดเลย แทบจะเล่นแต่ในฝั่งของอาเจน
3-0 เยอรมันอุดผมอยากถามจริงๆ ตกลงผมดูคนล่ะนัดกับคนพวกนี้หรือปล่าว ก็ที่ผมดูมันเกมเปิดกันทั้งคู่บุกใส่กันตลอด จนชไวนี่โชสเต็บเทพ เป็นที่มาของหลังอาเจนอ่อนเอง อืมหลังอาเจนอ่อนจริงหรอครับ อ่อนขนาดนั้นเลย
4-0 เยอรมันก้อยังไม่เปลี่ยนตัวลุกออกก้อยังบุกอยู่เหมือนเดิม และก้อได้ประตูที่4

เพิ่มเติม

มีคนบอกว่า ทักษะ อาเจนเหนือเยอรมัน โอซิลเล่นไม่เห็นออกเลยหายไปทั้งครึ่งแรก หนักเตะโนเนมไม่เป็นที่รู้จัก
อืมผมก้อเข้าใจนะครับว่าพวกท่านๆทั้งหลายมันพวกบ้าบอลอังกฤษ ถ้าว่างๆก้อไปดูโอซิลเล่น ฤดูกาลที่แล้วที่โอซิลเล่นนะครับถ้าได้ไปอยู่แมนยูหรือเชลซีอีก 2 ปี เด็กคนนี้จะเป็นอันดับ 1 ของโลกแทนเมสซี่แน่นอนแต่ทำไมเกมอาเจนถึงหายไปเลยน่ะหรอ ลองกลับไปดูนัดนี้ใหม่นะครับโอซิลโดนตามประกบตลอดจนชไวนี่ต้องดันสูงมาเปิดเกมบุก และก้ออย่างที่เห็นกลางหลังอาเจน 4-5 ตัว ไม่สามารถทำลายจังหวะการส่งบอลของชไวนี่ได้เลย โดนล็อคหลบและเปิดบอลข้ามฝั่งมาให้โพลดี้หลุดเป็นท่อตลอด และ ท่านเตี้ยก้อเปลี่ยนตัวเปลี่ยนแผนและก็อย่างที่เห็นช่วงหลักบทบาทของโอซิลก้อกลับมา
และอีกอย่าง ลาร์มผมว่าตอนนี้ ภาษีทะลุไมคอนไปแล้ว

ปล. thomas muller สะหน่อยผมตอนนี้อาจดูดีแต่ผมว่า มาร์โก มาริน, โทนี่ ครอส เก่งกว่าเยอะ ผมดูบาเยิร์นเล่น ถึงกับรู้สึกว่า เอาไอ้นี่ลงมาทำไม แต่บอลโลกเหมือนจะขยันขึ้นเยอะและการใช้โอกาสที่เปลืองเอามากๆในบาเยิร์นหายไปแต่ ผมก้อยังกว่า มาร์โก มาริน, โทนี่ ครอส เก่งกว่าอยู่ดี

จากคุณ : cpuvoy
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 53 18:40:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com