Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[This is German] เยอรมัน 0 – 1 สเปน ; เยอรมัน ทีมแห่งอนาคต ; กระทู้อินทรีเหล็กกระทู้ส่งท้าย อำลา อาลัย : 08-07-2010  

เจตนารมย์ของกระทู้ :

1. This is Germany – เมื่อหนังสือพิมพ์พาดหัวข่าวนี้  หมายถึง เยอรมันได้พลิกสถานการณ์จากตามมาเป็นเสมอหรือชนะ  แสดง character ที่ ‘never say die’ อันเป็น trade mark ของทีมอินทรีเหล็กมาทุกยุคทุกสมัย
2. ผมจะพยายาม post ให้ได้ทุกวัน  แต่ถ้าใครมีเวลา post ก่อน ก็สามารถ post ได้นะครับ โดยเฉพาะถ้าหลังบ่ายโมงแล้วผมยังไม่ได้ post แสดงว่า วันนั้นมีอุปสรรคเกิดขึ้น เพื่อนๆ สามารถ post กระทู้ได้ทันที
3. ยินดีต้อนรับข่าวคราวต่างๆ และรูป ที่เพื่อนๆ แฟนอินทรีเหล็กที่จะ post เพิ่มเติม
4. ยินดีต้อนรับแฟนบอลแฟนทีมชาติอื่น แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน อย่างสร้างสรรค์
5.  ยินดีต้อนรับการปาดครับ เพราะกว่าจะ post เสร็จก็ต้องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 30 นาทีขึ้นไป
6. จะมีของขวัญเล็กๆ น้อยๆ สำหรับผู้ที่ติดตามกระทู้อินทรีเหล็ก – รายสะดวก และ This is German อย่างต่อเนื่อง

อนึ่งถึงผมจะเป็นแฟนอินทรีเหล็กตั้งแต่ปี 1978 แต่ก็ถือว่าเป็นน้องใหม่หัด post ยินดีรับข้อแนะนำติชมทุกประการครับ

ตอนนี้ข้ามเดือน ผมให้ give ได้แล้ว  แต่ต้องสงวนไว้ให้สามารถใช้ได้จนถึงวันที่ 12-13 กรกฏา (ไม่ว่าอินทรีเหล็กจะชิงที่ 3 หรือ ชิงชนะเลิศ)  
จึงขอบอกว่า ผมอยากให้ give ทุกคห.ที่ post มาครับ lovelovelove

จากคุณ : เลขาลิขิต
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 53 12:20:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com