Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ... สารานุกรมกระทู้ กัลโช่ เซเรีย อา [ ณ พันทิป ] season ... 2009 - 2010  

สารานุกรมกัลโช่  2009 - 2010

สวัสดีค่ะ พ่อแม่พี่น้องคอกัลโช่ที่รักทุกท่าน กระทู้ โค-ตะ-ระ อภิมหามหึมาโปรเจคประจำปี
ของสมาคมแม่ยกอัสซูรินี่ [TSSA] มาอีกแล้วววววววววววววววววววววววว~

นี่เป็นการรวบรวมกระทู้วงการกัลโช่ รีวิว พรีวิว กอสซิป พาแอ่ว(เที่ยว)สนาม ช็อป ฯลฯ
ซึ่งแน่นอน รูปภาพประกอบ ช่วงเวลานั้นๆ แบบเต็มตาสุดๆ ด้วยพลังสาดรูปเหล่าแม่ยก
มีทุกอย่างของวงการกัลโช่พันติ๊ป ที่มีการส่งเก็บเข้าคลังกระทู้ในช่วงฤดู 2009-2010  

เช่นเคย หากท่านใดที่มีกระทู้ในคลังกระทู้เก่า อยากเก็บเข้าคลังจะนำมารวบรวมไว้
ก็สามารถแปะได้เลยนะคะ  เพราะอิชั้นจะเอา LINK กระทู้นี้ แนบกับ รวม LINK กัลโช่
ในทุกๆสัปดาห์ เราจะได้ค้นหากันง่ายขึ้นค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมพูดคุย ให้ข้อมูล เพิ่มเติมความเฮฮาเสมอๆ
ไม่ใส่ชื่อละนะปีนี้ อิอิ เอาว่า ขอบคุณทุกท่านมากๆนะค๊า

ในปีต่อไป อิชั้นก็ยังคงเก็บกระทู้ไว้ให้เพื่อนๆ หาอ่านกันง่ายๆต่อไป
ถ้าหากกลัวว่าจะพลาดสายตา จะใช้หัวกระทู้ว่า  [ CALCIO ]
หรืออะไรก็ได้ ที่สื่อความหมายถึงบอลกัลโช่ - อิตาลีชัดๆ
ก็ยิ่งดีนะคะ เพราะอิชั้นจะหาเจอง่ายมากๆค่ะ  จะได้รวบรวมสะดวก    รักคุณ

คู่มือการหากระทู้
ทุกกระทู้จะมี LINK ซึ่งดึงมาจากคลังกระทู้เก่าพันทิป
มีชื่อกระทู้ ตามด้วยชื่อผู้ตั้ง และ วัน -เวลา ที่ตั้งไว้เพื่อสะดวกค้น
โดยจัดแยกไว้กลุ่มให้อีกที เพื่อง่ายต่อการไล่อ่าน หรือค้นหานะคะ

* * * รายเดือน
กระทู้ที่ตั้งขึ้นในเดือนเหล่านั้น ก็จะมีพวกกระทู้เชียร์สด กระทู้ข่าว
กระทู้โพล ซึ่งจะเรียงตามเลขกระทู้ จับแยกเป็นเดือนๆ เอาไว้

* * * รายประเภท
เช่นกระทู้ ผล-ภาพ กัลโช่ เซเรีย อา

* * * รายสโมสร
จะรวบรวมกระทู้จากพ่อยก - แม่ยกสโมสรนั้นๆ มารวมไว้
เช่นของคุณบอย จากทีมยูเว่เป็นต้น

* * * รายบุคคล
ปีนี้มีกระทู้เยือนสนามต่างๆ ของคุณนักมายากลแห่งรัสเซียมาด้วย
เอาไว้เผื่อเพื่อนๆ ที่ชมบอลทุกลีคนะคะ เพราะชมสนามหลายประเทศ

* * * รายลีค
ปีนี้เรามีรวบรวมกระทู้ของลา ลีก้า มาไว้ด้วยค่ะ  คนดีมั้ยล่ะ
แม่ยกลา ลีก้า ยกน้องโบว์ให้ทีมชาติอิตาลีนะ กร๊ากกก~
แอบหวังผลประโยชน์ชัดๆ   ฮ่าฮ่าฮ่า  

สุดท้าย...
ความดีทั้งหมดของกระทู้นี้ มอบแด่...ลูกยกอิชั้น Riccardo Montolivo รักคุณ
แรงบันดาลใจในการดูบอลกัลโช่อย่างคลั่งสองปีติด จนทำให้มีหลายกระทู้เกิดขึ้นมา...
ปีหน้ายังรักกันอยู่นะคะคนดี จุ๊บๆ    จุ๊บๆ

ภาพประกอบกระทู้นี้ ไม่ใช่ภาพ แต่เป็นคลิปเพลงประจำทีม ในเซเรีย อา ปี 2010-2011
หรือที่เรียกว่า  Inno-ตามด้วยชื่อทีม  เช่น  Inno Fiorentina  -L'Inno Viola
คัดมาครบครันทั้ง 20 ทีม  (มีเพลงทุกทีมเลยอ่ะ เซเรีย b-c เจออีกเพียบ   รักคุณ )

จะใส่ URL ของเพลงนั้นไว้ด้วย เผื่อเพื่อนๆจะเอาไปใช้ต่อ
ก็จะได้ลากกันสะดวกๆ แน่นอน... เพลงสตาร์ท ก็ต้อง... เพลงชาติอิตาลีค่ะ  
เพลงนี้เราจะคุ้นหูกัน ในช่วงก่อนแข่งไงคะ  

http://www.youtube.com/watch?v=o7pmy-u1awI
Inno di Mameli Fratelli d italia

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 22:23:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com