Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@My First Hole In One@@@  

เหลือเชื่อว่า ผมจะมีโอกาสได้ลิ้มรสอารมณ์ของคนที่ได้ Hole In One
เหมือนพี่ไมล์ และพี่ช้างตกมัน กะเค้ามั่ง
ยังพร่ำบ่นกับตัวเองว่า เราจะมีโอกาสไหมหนอ??
เฮ้อ...ตีกอล์ฟยังกะขุดดิน จะไปมีวาสนาตรงไหน??

แค่ตีใกล้ธงได้ดาวจากพันทิพก็ภาคภูมิใจแล้ว...555+

และแล้ว...เมื่อวาน...หลังจากเสร็จภารกิจดูงานกับท่านรองเจ้ากรมฯ แถวๆ คลอง 7 เรียบร้อย
สภาพท้องฟ้าปลอดโปร่ง แล้วเวลาเหลือ
ท่านเลยชวนไปเดินดำนากันที่ ลำลูกกา คันทรีคลับ

ผมกับพรรคพวกก็พากันไปเดินตากแดดตัวดำ บากบั่นตั้งแต่ Course C 1- 9
ก็จิบๆ กันไปตามประสา โดนอัพไป 5 ป๊อยส์
เพื่อนเลยบอกว่า รอบ Course D ปรับแต้มต่อมั้ย??
ผมบอกว่าไม่ต้องหรอก...แค่ 5 ป๊อยส์เอง เดี๋ยวก็ปลดหมด...

พอมาถึงหลุม 12 พาร์ 3 ระยะ 154 หลา ธงปักหน้า ก็หันไปบอกแคดดี้ว่า
เอาเหล็ก 6 มา แคดดี้ก็ท้วงว่า นายลมมาขวางนิดๆ นะ
เออ...น่า...เอาเหล็ก 6 มาแล้วกันเดี๋ยวตีออนหน้ากรีนพอ...

หลังจากเพื่อนทีออฟไปแล้ว 3 คน ก็เหลือผมคนสุดท้าย
...เอาวะ...หลุมนี้ขอปลดไปซักป๊อยส์พอ...

ปักทีเสร็จ ก็เล็งว่าจะขึ้นทางด้านซ้ายของกรีน
ให้ลูกวิ่งไหลลงเนินหน้ากรีนไป น่าจะหยุดแถวธงแหละ...

ซัดออกไปเปรี้ยง ก็เห็นวิถีลูกพุ่งตรงเข้าหาธง ไม่ Draw เล้ยย...
ลูกตกบนกรีนหน้าธงเล็กน้อย...

วินาทีนั้น ผมก็ก้มเก็บทีที่ปัก ได้ยินแคดดี้บอกว่า นาย...ออนแล้ว...

เป๊บเดียว...เสียงเธอก็ตามมาอีกว่า...นาย...ลูกหายไปไหนไม่รู้...

ผมก็เฮ้ย...ก็เห็นออนแล้วนี่หว่า ลูกหายไปไหนล่ะ ไหลทะลุกรีนไปรึเปล่า??

ผมกับแคดดี้ยังไม่รู้ว่า ลูกผมมันวิ่งลงหลุมไปแล้ว...

แต่เพื่อนที่ขับรถล่วงหน้าไป เขาเล่าให้ฟังว่า
เขาเห็นลูกผมตกกระเด้งขึ้นมาที แล้วก็ไหลลงหลุมไปเลย คาตา...

ตอนที่เขาตะโกนมาบอกว่า โฮลอินวัน ผมยังไม่เชื่อเลย...
นึกว่าเพื่อนอำ...อีก 2 คนก็เดินเข้าไปดูที่หลุม...ผมเดินตามหลังคนสุดท้าย

เขายังตะโกนกลับมาว่า เฮ้ย...โฮลอินวันของจริง...
เหลือเชื่อ ผมเองยังไม่เชื่อ จนไปเห็นกับตา...ว่า
ลูกเรานอนแอ้งแม้งอยู่ก้นหลุม

เป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูกว่า...ดีใจ หรือภูมิใจ มันระคนกับความอึ้ง...
กรู...ทำปายยด้ายยยย....

ผลประกอบการ กลายเป็นว่า...โฮลอินวันครั้งเดียว...
ผมอัพเพื่อนพ้องไปอีกคนละ 5 ป๊อยส์...คริ คริ

แม้ว่าจะไม่มีรางวัลอะไรปลอบใจ พอแฟนผมรู้ข่าวเท่านั้น...
พี่...อยากตีกอล์ฟก็ตีต่อไปเลยนะ...ไม่ว่าแล้ว...คริ คริ

ปล. พี่ไมล์เลี้ยงไก่ย่างไปแล้ว...ถ้าผมไปถึงหัวหินคืนวันที่ 7 ไม่ดึกมากนัก...
จะเอา...หมูย่าง...ติดไม้ติดมือไปแล้วกันนะ...จุบุ จุบุ...

จากคุณ : พ.บุญ
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 53 12:48:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com