Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.......ไดอารี่น้องถั่วน้อย ตอน ผมหลงรักแมนยูไนเต็ดตั้งแต่แรกพบและไม่ได้มีเรอัลมาดริดเป็นทีมโปรดในวัยเด็ก.......  

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบทุกๆคน_/\_

ผมชื่อฮาเวียร์ เฮอร์นานเดซ หรือที่ใครๆก็เรียกกันว่าชิชาริโต้ ซึ่งแปลว่าถั่วน้อย  มาจากดินแดนอันไกลโพ้นประเทศเม็กซิโก พึ่งอายุครบ22ปีมาเมื่อเดือนสองเดือนที่แล้ว

แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดเซ็นสัญญาซื้อผมจากต้นสังกัดเดิมอย่างชิวาส กัวดาลาจาร่า ตั้งแต่ก่อนฟุตบอลโลกจะเปิดฉากขึ้น

เรื่องน่าอัศจรรย์เกิดขึ้นกับผมติดๆกันโดยที่ไม่ทันได้ตั้งตัว ผมติดทีมชาติเม็กซิโกชุดใหญ่และก็ยิงประตูได้ด้วย แถมยังได้ย้ายไปเล่นกับแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดทีมระดับแนวหน้าของยุโรปอีก

เมื่อเรื่องย้ายทีมลุล่วงไปได้ด้วยดี   ผมก็สามารถมุ่งสมาธิไปยังฟุตบอลโลกกับเม็กซิโกได้ยังเต็มที่อีกด้วย  

แม้ว่าผมจะใช้ชีวิตบนโลกนี้มา 22ปี  แต่ผมกลับรู้สึกว่าชีวิตผมกำลังจะเริ่มต้นขึ้นหลังจากนี้ต่างหากล่ะ!!!

จากคุณ : maezono_no7
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 53 03:36:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com