Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO MERCATO ] ข่าวตลาดซื้อ - ขาย นักเตะ season 2010 + ข่าวย่อยทุกทีมในกัลโช่ ...  

Calcio Mercato ตลาดซื้อ-ขาย ร้อนๆ ใกล้หมดเวลาแล้วจ้าาาาาาาาา~

ได้ฤกษ์...โพสท์ระหว่างดู บาเลนเซีย กระชับมิตรกะฟิออเรนติน่าฮ่ะ   รักคุณ

ช่วงนี้ สมาคมแม่ยก นำเสนอข่าวการย้าย ซื้อ ขาย นักเตะ ในเซเรีย อาค่ะ  
โดยเริ่มสตาร์ทตั้งแต่เปิดตลาด วันที่  1 กรกฏาคม จนถึงวันนี้ (10-08-18) นะคะ
แม้ปีนี้การปั่นราคาบ้าเลือด - การย้ายของสตาร์ดัง จะไม่รุนแรงในกัลโช่
แต่การส่งผ่าน - ถ่าย - โอน - แลก นักเตะก็คึกคักค่ะ เพียงแต่ราคาไม่เดือด
และออกแนว ไข่แลกไก่แถมตัง หรือแถมตะกร้าอะไรงี้ซะมากกว่า   ฮ่าฮ่าฮ่า

โดยข่าวทั้งหมดจะได้รับการยืนยัน จากเวบสโมสรเรียบร้อยแล้ว
และขึ้นทะเบียนซื้อ - ขาย ในหน้า Transfer Zone
http://www.goal.com/en/scores/transfer-zone?lid=69
ซึ่งขอขอบคุณ เวบ Goal.com ไว้ ณ  ที่นี้ค่ะ   จุ๊บๆ

รายชื่อการย้าย จัดไล่ตามรายการทีมทั้ง 20 ในเซเรีย อา ปีนี้ต้อนรับน้องใหม่ จากเซเรีย บี
ขึ้นมา 3 ราย นั่นคือ  สิงโต Brescia และม้าน้ำน้อย Cesena ส่วนทีมที่กลับมาสู่เซเรีย อา
อย่างรวดเร็วมากๆ นั่นคือ Lecce ค่ะ    pompom

Bari  
Bologna  
Brescia  
Cagliari  
Catania  
Cesena  
Chievo  
Fiorentina  
Genoa  
Inter  
Juventus  
Lazio  
Lecce  
Milan  
Napoli  
Palermo  
Parma  
Roma  
Sampdoria  
Udinese  

โดยถ้าทีมไหนมีข่าวที่อิชั้นทราบมา เช่นตัวนี้ยืมมากี่ปี เป็นสัญญาพ่วงซื้อขาย
หรือซื้อสัญญาร่วมจากใคร ทีมไหน ฯลฯ ก็จะใส่มาตอนท้ายด้วย
ถ้าใครมีข่าวซื้อขายจากทีมไหน หรือข้อมูลเพิ่มเติม จะเสริมก็ได้เลยนะคะ กระทู้กัลโช่เปิดกว้างค่ะ  รักคุณ

ภาพประกอบ เป็นข่าวสารการย้าย การให้ข่าว ของนักบอลในเซเรีย อา นะคะ
ส่วนใหญ่มาจากเวบ ball.in.th - สยามสปอร์ต ค่ะ

ขอเชิญเพื่อนๆ กบ เขียด ปาด เสนอข่าวทีม แลกเปลี่ยนความคิดเห็นตามสบายค่ะ
กระทู้กัลโช่ เปิดกว้างให้คอบอลกัลโช่ทุกทีมนะคะ สมานฉันท์แบบแอบกัดกันเล็กๆ อิอิ  smile

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 03:07:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com