Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((((((....... Pirate Army : Cyber Cup 16 ....))))  

สวัสดีครับเพื่อนพ้องน้องพี่ ชาวพันทิปส์กอล์ฟทุกท่าน ช่วงนี้ฝนตกแดดออก นกกระจองเข้าๆออกๆจากรัง บ้างก็เล่นกอล์ฟเป็นบ้าเป็นหลัง บ้างก็ซุ่มซ้อม บ้างก็ติดเฟดบุคบ้างอะไรบ้าง นับเวลาถอยหลังก็เหลืออีกเพียงสองเดือน หรือ อีกหกสิบวัน ก็จะถึงงานกอล์ฟประเพณีของสองชมรม ที่จัดกันมาตั้งแต่ปี 46 นับนิ้วดูก็เป็นเวลากว่า 8 ปีแล้ว ที่ประเพณีได้จัดขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง  ซึ่งนับว่าเป็นกิจกรรมใหญ่ประจำปี ที่จะมีขึ้นเพียงปีละสองครั้ง สำหรับในปีนี้ทางไทยกอล์ฟเฟอร์ได้เริ่มเป็นเจ้าภาพก่อน เมื่อวันที่  25 เมษายน ที่ผ่านมา และชัยชนะบนมิตรภาพ ก็ได้เป็นของทางเจ้าภาพ โดยเฉือนชนะทีมเราไปอย่างหวุดหวิดจริงๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

ช่วงเวลาเหงาๆแบบนี้ ผมขอแจ้งความคืบหน้าของการเตรียมงาน Cyber 16 ที่ทางเราจะเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน และผมได้พูดคุยในรายละเอียดเบื้องต้นกับทางกัปตันหน่อยแห่งไทยกอล์ฟเฟอร์ไปบ้างแล้ว ดังนี้นะครับ

กำหนดการแข่งขัน Cyber 16
วันที่แข่งขัน : วันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 2553
เวลาแข่งขัน : 11.00 – 18.00 น. ( shot gun เร็วขึ้นน่าจะเล่นจบทุกคู่นะครับ )
สนามแข่งขัน : Watermill Golf and Garden ( ด้วยการอำนวยความสะดวกจากพี่เกี๋ยงครับ )
ค่าใช้จ่าย : 1,300 บาท รวมกรีนฟี แคดดี้ อาหารเย็น และความบันเทิงเต็มรูปแบบ ( ถ้าไม่ติดปัญหาอะไร จะแถมข้าวหมูแดง+หมูกรอบ ให้กับนักกอล์ฟทุกคนด้วยครับ )

รูปแบบการแข่งขัน
1.ประเภทเดี่ยว Match Play Single จำนวน 16 คู่ ( ฝั่งละ 16 คน )
2.ประเภททีมสองคน แข่ง Best 1 Best 2 จำนวน 16 คู่ ( ฝั่งละ 32 คน )
3.ประเภททีมสามคน แข่ง Best 1 Best 2 จำนวน 16 คู่ ( ฝั่งละ 48 คน )

ระดับฝีมือของนักกอล์ฟในแต่ละประเภท
( ข้อนี้ผมได้พูดคุยตกลงกับกับทางไทยกอล์ฟเฟอร์ อย่างตรงไปตรงมา  เพื่อให้นโยบายการจัดทีมตรงกัน อันจะส่งผลให้นักกอล์ฟฝีมือใกล้เคียงกันได้เจอกัน เพื่อความสนุกและท้าทายของผู้เข้าร่วมแข่งขัน )
1.ประเภทเดี่ยว นักกอล์ฟ  Single Handicap ….. เล่นหมุดน้ำเงิน
2.ประเภททีมสองคน นักกอล์ฟ  Handicap 10 – 14 ( Score 82 – 86 ) .... เล่นหมุดขาว
3.ประเภททีมสามคน นักกอล์ฟ  Handicap 15 ขึ้นไป ( Score 87 ขึ้นไป ) .... เล่นหมุดขาว
**ผู้หญิงเล่นหมุดแดงทุกประเภทครับ

การสมัครเพื่อเป็นตัวแทนชมรมกอล์ฟ 1000 Tips
1.แจ้งความประสงค์ในกระทู้รับสมัครซึ่งจะเปิดให้ลงชื่อ ตั้งแต่วันที่ 13 กันยายน ถึงวันที่  27 กันยายน 2553****
2. ระบุระดับฝีมือ ว่าต้องการลงเล่นในประเภทใด ( เปิดโอกาสให้ประเมินตัวเอง และเลือกเล่นตามความสมัครใจครับ ) และจะร้องขอว่าอยากจะเล่นกับใคร หรือจับคู่กับใครด้วยก็ได้ครับ
3.เมื่อครบกำหนดรับสมัคร ผมจะคัดเลือกผู้เล่น ทีละประเภท  หากประเภทไหนมีจำนวนคนที่สมัครเกินกว่าที่ต้องการ ก็จะให้สิทธิ์ ผู้ที่มีคะแนน Cyber Point มากกว่าได้เล่นก่อน  ( คะแนนสะสมจากการร่วมกิจกรรมแมทช์ประจำเดือน และ แมทช์วีคเดย์ ในรอบเดือน พฤษภาคม – กันยายน 2553 ) สำหรับประเภททีมสามคน ขอสงวนสิทธิ์ในการคัดเลือกนักกอล์ฟที่มี Handicap ไม่เกิน 24 หรือสกอร์ไม่เกิน 96 ก่อนนะครับ ***
4. เมื่อได้นักกอล์ฟครบแล้ว ผมจะประกาศรายชื่ออย่างเป็นทางการ และขอให้ผู้มีรายชื่อตามประกาศโอนเงินค่าสมัคร ภายในเวลาที่กำหนด เพียงเท่านี้ก็ได้เป็นตัวแทนกอล์ฟ 1000 tips แล้วครับ

การจับสลากประกบคู่ จะมีขึ้นในวันที่ 28 ตุลาคม 2553**

สำหรับรายละเอียดอื่นๆ จะทยอยแจ้งให้ทราบต่อไป

ปล.Cyber ครั้งนี้ จะมีกิจกรรมเสริมเพื่อความสนุกสนาน และเพิ่มความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกของสองชมรมด้วยนะครับ

ด้วยสิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก
มาริโอ้

จากคุณ : papasaek
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 00:29:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com