Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[ประมวลภาพ นัดชิงชนะเลิศ บาสฯไทยแลนด์โอเพ่น ครั้งที่ 3 ครับ!!]--  

Noise เยอะ แสงเพี้ยนอะไรยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ
ความสามารถของคนและกล้องมีได้เท่านี้อ่ะ เค้าพยายามเต็มที่แล้วน๊า T_T

ไปถึงสนามตอน 5 โมงกว่า ๆ ครับ
เป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดอย่างมหันต์ ที่อยากทำตามเทรน
เอารถไปจอด แล้วนั่งรถไฟฟ้าต่อไป ดูเป็นหนุ่มกรุงเทพฯดี
หารู้ไม่ น้ำตาแทบตกในตอนจ่ายเงินค่าจอดรถที่ MRT ลาดพร้าว

พนักงานบอกเบา ๆ ว่า 210 บาทค่ะ

ป๊าดดดดดดดดดด อะไรจะแพงปานนั้น!!!
เกิดมาไม่เคยจอดรถครั้งละ 210 บาทมาก่อนในชีวิต ควักเงินจ่ายมือสั่นเป็นเจ้าเข้า
พร้อมรำพึงในใจ ทำไมกุไม่ขับไปที่สนามเลยฟระ!!!

เอ่อ........ ผมจะบ่นทำมะเืขืออะไรเนี่ย!! จะมาโพสต์ีรูปไม่ใช่เหรอ??

ก็นั่นแหล่ะครับ (ก็อะไรล่ะไอ้บ้า อยู่ดี ๆ ก็พูด!!)

ไปถึงสนามตอน 5 โมงเย็นกว่า ๆ นัดกับ 200SX ไว้ ว่าจะไปถ่ายรูปกัน

ก็ขอออกตัวก่อนเลยครับว่า ผมเป็นสาวกไฮเทคถามว่าทำไม
ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่ว่า รอบข้างผม มันอดีตนักบาสไฮเทคทั้งนั้นเลย
แถมสนามที่ซ้อมอยู่ประจำทุกวันนี้ก็เป็นโรงเรียนในเครือไฮเทคอีก
ทั้ง สายปัญญารังสิต  ม.รังสิต มันก็เลยซึมซับมาโดยปริยาย T_T

แต่ถึงแม้ผมจะเชียร์ไฮเทค แต่ผมก็ชอบกานต์นัฐ เสมอใจ ของการไฟฟ้านะครับ
ตอนกานต์นัฐได้ลูก ก็ต้องเปลี่ยนมาเชียร์ทุกที ผมว่าเด็กคนนี้ เป็นอะไรที่ค่อนข้างจะครบเครื่องเลยทีเดียว
เสียอย่างเดียวยังบางไปหน่อย และ ถ้าเทียบกับเฉลี่ยตัวยังเตี้ยไปนิด เลยทำอะไรลำบาก
แต่ก็ยังชอบครับ  เด็กฝึกใหม่ น่าจะเอาเด็กคนนี้เป็นตัวอย่างในการครองบอล เลี้ยงลูก
เสต็ปเท้าเอย การเคลื่อนที่เอย ผมว่าน่าสนใจมาก ๆ

ผลการแข่งขันก็อย่างที่ทราบไปแล้วครับว่า ไฮเทค เอาชนะไปได้ ด้วยคะแนน 81-61 คะแนน สกอร์มาขาดเอาใน ท้ายควอเตอร์ 3 และ ทั้งควอเตอร์ 4

น่าเสียดายที่ 2 ควอเตอร์แรก ทำมาดีมาก ๆ จนคนเชียร์ที่นั่งอยู่ข้าง ๆ ผม คิดว่าสามารถจะเอาชนะได้แน่ ๆ

เอ่อ มีเรื่องมาเม้าท์ครับ!!!

ผมขึ้นไปนั่งเชียร์อยู่บนอัฒจรรย์ ฝั่งไฮเทค ตรงที่เค้าตีกลองกันตูม ๆ นั่นแหล่ะครับ
แต่ปรากฎว่า รอบข้างผม คู่หนุ่มสาวทางซ้าย คู่หนุ่ม หนุ่ม ด้านหน้า และ คู่หนุ่มสาว ด้านหลัง
เชียร์ไฟฟ้ากันหมดเลย T_T

ดูไปก็เริ่มสับสนว่าตัวเองนั่งผิดที่หรือพวกเค้านั่งผิดมุมกันแน่
เหลือบไปดูทางซ้าย ก็ไฮเทคนี่หว่า ตีกลองกันหูจะแตกอยู่นั่น
แล้วตกลงยังไงกัน  ไป ๆ มา ๆ พอจบควอเตอร์ 2 เหมือนพวกเค้าเหล่านั้นจะรู้ตัวครับว่าเค้านั่งผิดมุมไปเยอะ

เค้าเลยทะยอย ๆ ย้ายฝั่งนั่งเชียร์กันไปทีละคน ๆ ส่วนผมก็อัปเปหิตัวเองลงไปนั่งอยู่ข้างล่างครับ
ไปถ่ายรูป โดย 200SX นำไป มันบอก น้าไปนั่งอยู่หลังแป้นแถว ๆ นั้นน่ะนะ ถ่าย ๆ ไปเหอะ
ผมก็เลยนั่งแปะอยู่นั่นเลย ไม่ย้ายไปไหน ใครที่ไปดู แล้วเห็นตากล้องถือกล้อง nikon D40 เลนส์คิตตี้ ที่นั่งเสนอหน้าอยู่หลังแป้น
ตัวผอม ๆ ใส่เสื้อขาว นั่นแหล่ะครับ ผมเอง อย่าไปบอกใครเค้านะครับ ว่าผมไม่ใช่นักข่าว
ไม่ใช่ตากล้องหนังสือพิมพ์อะไรใด ๆ ทั้งสิ้น ผมทำหน้ามึนไปนั่งเนียนกะเค้าเองแหล่ะครับ T_T

เอาล่ะ พล่ามมาเยอะแล้ว มาดูรูปกันดีกว่า

ก็บอกไว้ก่อนนะครับ ว่า ฝีมือผมมีจำกัด ถ้าเห็นภาพไหนที่มืดตึ่บ น๊อยส์กระจาย
ฝรั่งดำจนมองไม่เห็น ก็ทำเป็นผ่าน ๆ ไปอย่าไปสนใจมันแล้วกันนะครับ
มันได้เท่านี้จริง ๆ  

วิธีการปรับกล้องของผมก็คือ รูรับแสงกว้างสุด (เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ว่าหมุนไว้กว้างเท่าที่มันจะกว้างได้แล้ว)
ความเร็วชัตเตอร์ ค่อนข้างช้า ภาพจึงนัวเนีย ไม่หยุดนิ่ง
ISO สูงสุดเท่าที่กล้องผมจะให้ได้แล้ว 1600 ครับ  เห็นของคุณ Jumping monkey ได้ ISO 3200 แล้วผมอิจฉ๊าอิจฉา T_T

เลนส์คิตตี้ ซูมได้นิดหน่อยครับ ก็อย่าแปลกใจว่าทำไมไม่มีรูปใกล้ ๆ
มีแต่รูปกว้าง ๆ ไกล ๆ ก็เพราะเหตุผลข้างต้นแหล่ะครับ!!!

เอาล่ะมาดูกันดีกว่า

ปล.ส่วนมากจะมีแต่รูปของทางฝั่ง Hitech นะครับ เพราะผมนั่งอยู่มุมตรงนั้น ไม่กล้าย้ายฝั่งไปถ่ายการไฟฟ้า
กลัวเค้าด่าว่าเมิงจะเดินทำไมนักหนาเนี่ยยยย

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 53 15:40:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com