Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นักกอล์ฟพันทิป และความเครียดกับเกมส์ไซเบอร์  

ที่หลุม 10  ชวนชื่นเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ผมได้พบกับนักกอล์ฟวันรุ่นพันทิปท่านหนึ่ง สีหน้าเครียดๆของท่านทำให้
เกิดประเด็นในวงสนทนา  ขณะรอก้วนแรกๆโดยมีลุงตั๋น  กับน้าปิยะโยร่วมก้วน

สำหรับท่านที่ยังไม่เคยร่วมเล่นไซเบอร์คงจะไม่รู้สึกถึงความเครียดที่เกิดขึ้นในเกมส์
ส่วนการพูดคุยระหว่างผมกับนักกอล์ฟเครียดๆท่านนั้นเป็นอย่างไร  ติดตามได้เลยครับ

Vstar   -   พี่ดำครับ  ไซเบอร์ครั้งนี้ผมรู้สึกเครียดจังเลยครับ
ดำซ้าย -   อ้าว  ทำไมละครับคุณอา
Vstar   -   ลองคิดดูนะครับ  ผมเล่นทีม 3 คน  ต้องคอยสังเกตุทีมโน้น3คน
             ดูลูกทีมตัวเองอีก 2 คน เพื่อวางแผน  ไม่เครียดได้ไง
ดำซ้าย -    ครับ  น่าเครียดนะครับ
Vstar  -    ทีม 2 คนนี่ก็เครียดนะ  พลาดไม่ได้เลย เกรงใจเพื่อน  ต้องดูทีม
             โน้นอีก 2 คน  ทีมตัวเองอีก  ไหนต้องเป็นกำลังใจให้เพื่อนร่วมทีม
             เดี่ยวอีกคน
ดำซ้าย -    อืม  ครับ
Vstar  -    พี่ดำสนิทกับกัปตันป๋าใช่มั้ยครับ
ดำซ้าย -    ก็สนิทกันครับ
Vstar  -    ฝากคุยกับกัปตันให้หน่อยนะครับ  ผมแก่แล้ว  ไม่อยากเครียด
             เที่ยวนี้ผมขอลงทีมเดี่ยวครับ
ดำซ้าย -   ครับ  ผมจะช่วยคุยให้ครับ

จากคุณ : ดำซ้าย
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 53 16:29:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com