Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.......ไดอารี่เฮียเบิร์บจิต้า ตอน ผมกำลังก้าวพ้นข้อจำกัดของความเป็นซูเปอร์ไซย่า.......  

สวัสดีครับชาวBerbatov FC ทุกคน  ห่างหายกันไปนานจริงๆคราวนี้  ไม่รู้คิดถึงกันบ้างมั้ยน้อ ?

เพื่อนร่วมทีมหลายคนใช้ช่วงปิดฤดูกาลไปกับทัวร์นาเม้นต์เวิร์ลคัพที่แอฟริกาใต้ ในขณะที่ผมใช้ช่วงเวลานั้นในการฟิตร่างกายอย่างหนัก

ฤดูกาลที่แล้วผมถูกวิพากษ์วิจารณ์มากเหลือเกินเกี่ยวกับความมุ่งมั่นทุ่มเทที่มีให้กับทีม รวมไปถึงจำนวนประตูที่ทำได้มันน้อยเกินไปหากเทียบกับค่าตัวและความคาดหวังจากแฟนบอล

ผมเริ่มเข้ายิมเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งให้กับร่างกาย ผมบอกกับตัวเองว่า เราต้องเอาชนะใจแฟนบอลให้ได้  

มันไม่สำคัญหรอกที่ว่าผมรักทีมทีมนี้มากแค่ไหน หากมันเป็นเพียงแค่ลมปากที่ไม่มีผลงานเป็นชิ้นเป็นอันมากพอที่จะสร้างความประทับใจให้แฟนบอลได้  

สิ่งที่ผมต้องทำก็คือ เล่นให้ดี วิ่งให้มากขึ้น ยิงประตูให้มากขึ้น และเมื่อถึงเวลานั้น แฟนบอลก็จะเปลี่ยนทัศนคติของพวกเขาที่มีต่อผม  แฟนบอลจะรักผม ผมหวังเอาไว้อย่างนั้น...

ลุงสตาฟฟ์ - ไหนบอกว่าจะไม่ขี้เกียจแล้ว แค่พันข้อเท้าเองเนี่ย ทำไม่เป็นหรือฟะ!!!

เบิร์บ - แหมลุง ผมก็ขอพักบ้างอะไรบ้าง ซ้อมเหนื่อยมาทั้งวันแล้วนะ

จากคุณ : maezono_no7
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 53 09:19:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com