Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#### สงบใจ...วิพากษ์ #### ฤา...จะเป็นปีแห่งความผิดหวัง  

สวัสดีครับ ไม่ได้พบเจอพูดคุยกันนานหลือเกิน เนื่องจากผมติดภารกิจความรับผิดชอบใหม่ๆ และข่าวร้ายคือ ท่าทางมันยังจะมีเข้ามามากขึ้นเรื่อยๆหนักหน่วงขึ้นเรื่อยๆ ในปีสองปีนี้ ทำให้ผมไม่สามารถเจียดเวลามาใช้อู้ได้แบบเดิม ฮ่าฮ่าฮ่า แต่เอาเถอะครับ มีงานให้ทำ มีเงินเลี้ยงครอบครัว ก็ยังดีกว่าเขาให้ออกใช่ไหม แต่ต่อให้ยุ่งยังไง เสียงเรียกร้องที่จะเขียนถึงทีมรักโดยเฉพาะในช่วงที่ฟอร์มรูดๆแบบนี้มันก็ยิ่งมีมาก ว่าแล้วผมก็เลยเจียดเวลามานั่งเขียนให้เพื่อนๆได้อ่านกัน รูปแบบอาจไม่เหมือนเดิม เพราะไม่ได้เขียนสดเกมต่อเกม แต่จะรวบๆเขียนเป็นครั้งคราวตามแต่เวลาจะอำนวยนะครับ ไปติดตามบทความประเดิมกันเลยดีกว่า

ที่ผมโปรยหัวไว้ว่า ฤา...จะเป็นปีแห่งความผิดหวัง นั่นก็เพราะผมรู้สึกว่า ซีซั่นนี้ และต่อเนื่องมาจากปลายซีซั่นก่อน ทีมของเราฟอร์มดร็อปลงไปพอสมควร ทั้งฟอร์มของนักเตะรายบุคคลส่วนหนึ่ง ฟอร์มของทีมโดยรวม ทีมเวิร์ค ความกระหายและสมาธิ ดูจะดร็อปลงไปหมด นี่ยังไม่รวมถึงจุดอ่อนของเราที่ถูกชำแหละผ่านในแต่ละเกมก็มีมากจุดขึ้นเรื่อยๆ เห็นแล้วก็ให้เวียนเฮดแทนป๋าเฟอร์กี้เสียเหลือเกิน ว่าจะเริ่มจัดการตรงจุดไหนดี กับฟอร์มการเล่นที่ดูเผินๆคือเกมรับอ่อนปวกเปียก เสียประตูมากกว่าจำนวนนัดที่เตะ นี่มันเกมรับของทีมลุ้นแชมป์หรือนี่ ว่าแล้ว ก็ลองเจาะไปดูตามมุมมองของผมกันก่อนนะครับ

จากคุณ : สงบใจ
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 53 09:31:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com