Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลองนึกเล่นๆจะเกิดอะไรขึ้นถ้าผู้หญิงมาแข่งกีฬากับผู้ชาย

ยังไงผู้หญิงก็คงจะสู้ผู้ชายไม่ได้
แต่ก็เคยได้ยินนะอย่างวงการเทนนิส วีนัส วิลเลี่ยม
ก็เคยท้าชิงแข่งกับผู้ชาย เธอบอกว่าเธอสามารถ
เอาชนะผู้ชายได้ แล้วก็มีนักเทนนิสชายคนหนึ่ง
มือวางอันดับที่ 100 กว่าถึงวีนัสจะมือวางอันดับหนึ่ง
ของโลกตอนนั้น เขาก็มั่นใจว่าจะเอาชนะเธอได้แน่นอน
แต่ก็รู้สึกว่า จะไม่มีการแข่งมั้ง ไม่แน่ใจ ก็เลยไม่ทราบผล
เพื่อนๆคิดว่าถ้ามีการดวลกันจริงๆ ผลจะออกมายังไง
ส่วนตัวผมคิดว่า ยังไงก็คงสู้ผู้ชายไม่ได้หรอก จะมือ 100
กว่าก็เถอะ ใครคิดเห็นยังไงบ้างครับ

ประเด็นที่2  วงการมวยก็มีผู้หญิงท้าชกกับผู้ชาย จำได้ลางๆ
ว่า10 กว่าปีแล้วมั้ง แล้วผู้ชายเขาก็บอกว่า ถึงจะเป็นผู้หญิง
เขาก็ไม่อ่อนข้อให้แน่นอน ซัดไม่ยั้งแน่ แล้วเราก็ไม่ได้
ติดตามข่าวเลยไม่รู้ผลออกมาเป็นไง ยังเสียดายมาจนถึง
ทุกวันนี้ ใครจำได้ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ ประเทศอะไร
ผลออกมาเป็นไง มวยสากลมั้งถ้าจำไม่ผิด เห็นออกข่าว
ประกาศวันชกด้วย เราก็ไม่รู้พลาดได้ไง

ประเด็นที่ 3 วงการกอล์ฟ ก็เห็นผู้หญิงแข่งกับผู้ชายนะ
รายการอะไรจำไม่ได้แล้ว มิเชล วี ลงแข่งขันด้วย
แล้วผลเป็นไงบ้าง แล้วมีรายการอื่นมั้ยที่ผู้หญิงแข่ง
กับผู้ชาย เห็นเขาบอกว่า คงจะมีกอล์ฟชนิดเดียว
นี่แหล่ะ ที่ผู้หญิงแข่งกับผู้ชายได้โดยไม่สียเปรียบ
เรื่องความแข็งแกร่ง ไม่ทราบว่าใครเล่นกอล์ฟ มี
ความเห็นว่าไงครับ

ประเด็นที่ 4  ผมชอบดูวอลเลย์บอลเคยคิดเล่นๆ ว่าถ้า
ผู้หญิงแข่งกับผู้ชาย ผลมันจะออกมายังไง คะแนนมัน
จะห่างกันขนาดไหนนะ ไม่รู้ว่าทีมไทยชาย เคยเป็นคู่ซ้อม
ให้ทีมหญิงหรือเปล่า ถ้าทีมชายชาติไทยซึ่งไม่รู้อันดับ
ที่เท่าไหร่ของโลก ไปแข่งกับทีมอันดับต้นๆ ของโลก
อย่าง บราซิล หรือจีน คะแนนจะออกมายังไง คิดว่า
คะแนนจะห่างเท่าไหร่ นึกไม่ออก ใครวิเคราะห์ได้บ้าง
คิดเล่นๆครับไม่ได้จริงจังอะไร
เห็นเดี๋ยวนี้ผู้หญิงออกมาเรียกร้องความเท่าเทียมทางเพศ
กันเยอะ ก็เลยลองนึกดูเล่นๆเหมือนกับตัวอย่างที่กล่าวมา
ข้างบน  ส่วนฟุตบอลนี่ไม่อยากนึกภาพเลย ว่าผู้หญิงจะ
เอาชนะผู้ชายได้ยังไง

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 53 02:20:09

จากคุณ : butterfly angel
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 02:17:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com