Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--["ประกาศ" บาส PBT #1 เรื่อง "ตัดแต้มทีมอมรพันธ์ 9 และ ทีมศาลเจ้าพ่อเสือ" และ แจ้งการโอนเงิน]--

หลังจากได้รับการทักท้วงจากเพื่อนสมาชิกที่ส่งแข่งในครั้งนี้ เรื่อง ตัวผู้เล่นที่มีปัญหา  2 คน คือ

นาย ศิริกรณ์ (เจ้ากรอป) ผู้เล่นของทีม อมรพันธ์ 9  และ
นายปัญญวิชญ์  (เจ้าปรินซ์) ผู้เล่นของทีม ศาลเจ้าพ่อเสือ

ว่าไม่ผ่านเกณฑ์ในเรื่องตัวถ้วย ที่กำหนดไว้ตามนี้

1.ส่งผู้เล่นได้ทั้งหมด  12 คน

1.1.ขอสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาตผู้เล่นทีมชาติ
1.2.ขอสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาตผู้เล่นถ้วย ก. ชุดปัจจุบัน
1.3.ขอสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาตผู้เล่นถ้วย ข. ชุดปัจจุบัน
1.4.ขอสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาตผู้เล่นถ้วย ค. ชุดปัจจุบัน
1.5 ขอสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาตผู้เล่นต่างชาติ (ทั้งหมด)

** หมายเหตุ

ข้อ 1.1  อนุญาตให้อดีตทีมชาติที่อายุ 35 ปีขึ้นไปลงเล่นได้ ไม่เกินทีมละ 1 คน
    ข้อ 1.2  อนุญาตให้ผู้ที่เลิกเล่นระดับถ้วย ก. มาแล้ว ไม่ต่ำกว่า 5 ปี อายุ 28 ปีขึ้นไป ได้ไม่เกินทีมละ 1 คน
    ข้อ 1.3  อนุญาตให้ผู้ที่เลิกเล่นระดับถ้วย ข. มาแล้ว ไม่ต่ำกว่า 3 ปี อายุ 25 ปีขึ้นไป ได้ไม่เกินทีมละ 1 คน
    ข้อ 1.4  อนุญาตให้ผู้ที่เลิกเล่นระดับถ้วย ค. มาแล้ว ไม่ต่ำกว่า 2 ปี อายุ 22 ปีขึ้นไป ได้ไม่เกินทีมละ 2 คน

ส่วนจะอยู่ในสนามกี่คนนั้น ไม่จำกัดสิทธิ์ จะจัดลงมาทั้งหมดเลยก็ได้ครับ

2. ต้องมีสนามประจำของตัวเอง

2.1  สามารถจัดแข่งขันได้ แบบไม่มีปัญหา (มีไฟ ถ้าแข่งกลางคืน)
 2.2  สามารถจัดหากรรมการได้  

3. ต้องสามารถควบคุมการแข่งขัน เช่น ควบคุมกองเชียร์ ความปลอดภัยของทีมเยือนได้

4. ต้องเสียค่าสมัคร ทีมละ 1,000 บาท (ส่วนจะให้โอนเงินเมื่อไหร่ ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

ซึ่ง ทั้งสองคน ไม่ผ่านกฎในข้อ 1.3 (ถ้วย ข.)
โดยทั้งคู่ มีชื่ออยู่ในทะเีบียนผู้เล่น (จาก กกท.) ในปี 2551 ซึ่ง จากการนับปี ได้เพียงแค่ 2 ปีเท่านั้น
จึุงไม่ผ่านเกณฑ์ ที่กำหนดไว้

ผมจึงมีความจำเป็น ต้องขอตัดแต้ม ของทั้งสองทีมในแมทช์ที่ผ่านมา
โดย

ทีม อมรพันธ์ 9   จากการสอบถาม ได้ส่งเจ้ากรอป ลงมาในแมทช์การแข่งขันทั้งหมด 2 แมทช์
คือ แมทช์ฺที่แข่งกับทีม ทรูบาสคลับ เมื่อ week ที่ 1  และ
ทีมไทยคลองจั่น เมื่อ week ที่ 2 ของการแข่งขัน

ณ.ปัจจุบัน ทีม อมรพันธ์ฺ 9  แข่งทั้งหมด  3 เกมส์ ชนะรวดทั้ง 3 เกมส์
มี 9 คะแนน
จะต้องโดนตัดคะแนนในแมทช์ที่แข่งกับทีม ไทยคลองจั่น  และ ทีมทรูบาสคลับ ทีมละ 3 คะแนน
และเอา 3 คะแนนไปให้ไทยคลองจั่น กับ ทรูบาสคลับแทน

คะแนนก็จะกลายเป็น

อมรพันธ์ 9  ชนะ 3  ครั้ง โดนปรับ 2 ครั้ง เหลือ  3 คะแนน

ไทยคลองจั่น ชนะ 2 ครั้ง ได้คะแนนจากการปรับ 1 ครั้ง  มี  9 คะแนน
ทรูบาสคลับ มี 0 คะแนน ได้คะแนนจากการปรับ 1 ครั้ง มี 3 คะแนน

ต่อมาในกรณีของ ศาลเจ้าพ่อเสือ ที่ ส่งเจ้าปริ้นซ์ลงทุกนัดที่ทำการแข่งขัน
จึงจำเป็นต้องตัดคะแนนของทีม ศาลเจ้าพ่อเสือทั้งหมด

ปัจจุบัน แข่ง 3 ชนะ 2 แพ้ 1   โดย 3 นัดที่ผ่านมา ศาลเจ้าพ่อเสือ พบกับ

อาทิตย์ที่ 1 พบกับ   ทีม ไทยคลองจั่น   ผลการแข่งขัน  ศาลเจ้าพ่อเสือ ชนะ

อาทิตย์ที่ 2 พบกับ   ทีม ทรู ผลการแข่งขัน ศาลเจ้าพ่อเสือ ชนะ

อาทิตย์ที่ 3 พบกับ   ทีม ไทยคลองจั่น ผลการแข่งขัน ไทยคลองจั่นชนะ

ศาลเจ้าพ่อเสือ จึงมีทั้งสิ้น 6 คะแนน ซึ่ง  6 คะแนนนี้ จะโดนตัดไปให้กับทีม

1. ไทยคลองจั่น  ปัจจุบันมี 9 (ได้จากอมรพันธ์ 9แล้ว) คะแนน  จะได้เพิ่มจากแต้มของศาลเจ้าพ่อเสืออีก 3 คะแนน
   ดังนั้น ไทยคลองจั่่น จะมีคะแนนทั้งสิ้น  12 คะแนน จากการแข่ง 4 นัด

2. ทีมทรูบาสคลับ ปัจจุบัน มี 3 คะแนน (ได้จากอมรพันธ์ 9 แล้ว) จากการแข่ง 4 นัด  
   จะได้คะแนนจาก ทีมศาลเจ้าพ่อเสือ 3 คะแนน  ทำให้ ทีมทรูบาสคลับ จะมีคะแนน ณ ปัจจุบัน 6 คะแนน

สรุปคะแนนในสาย B

ศาลเจ้าพ่อเสือ    แข่ง 3  ชนะ 2    แพ้ 1    มี 6 คะแนน โดนตัด 6 คะแนน เหลือ 0 คะแนน

ไทยคลองจั่น     แข่ง 4  ชนะ 2   แพ้ 2  มี  6 คะแนน ได้แต้มจากทีมที่โดนตัด 6 คะแนน  กลายเป็น 12 คะแนน

อมรพันธ์ 9   แข่ง 3    ชนะ 3   แพ้  0   มี  9 คะแนน  โดนตัด 6 คะแนน เหลือ 3 คะแนน

ทรูบาสคลับ  แข่ง 4   ชนะ 0   แพ้  4   มี  0  คะแนน  ได้แต้มจากทีมที่โดนตัด 6 คะแนน   กลายเป็น 6 คะแนน

รบกวนคุณ Jzboyd จัดการเรื่องตารางคะแนนใหม่ให้หน่อยนะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น จากกรณีดังกล่าวที่เกิดขึ้น ผม ในฐานะผู้จัดการแข่งขันในครั้งนี้
ต้องกราบขอโทษทุกทีมในสาย B ด้วยครับ จากประสบการณ์ที่ยังอ่อนด้อย
และไม่ยอมตรวจสอบ รับฟังจากปากอย่างเดียวโดยไม่ดูเอกสารของผม ทำให้เกิดการผิดพลาดขึ้นในภายหลัง
ซึ่งแน่นอนว่า มีผลกระทบกับทุกทีมในสาย โดยเฉพาะ ศาลเจ้าพ่อเสือ ทีมน้องชายผมเองที่จะโดนตัดแต้มทั้งหมด
แต่โชคดีที่ทางทีมศาลเจ้าพ่อเสือ และ ทีมอมรพันธ์ 9  ให้ความร่วมมือ และยอมรับผลที่เกิดขึ้นด้วยความเต็มใจ

ก็ต้องอภัยในความผิดพลาดอย่างสูงครับ สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

ต่อไปเป็นเรื่องของการจ่ายเงินค่าสมัคร หลังจากมีคนถามมานานแล้วว่า แข่งไปเพื่ออะไร
เอาล่ะครับ วันนี้ผมจะมาบอกล่ะว่าแข่งไปเพื่ออะไร

จุดประสงค์ในการแข่งขันครั้งนี้ เพื่อมิตรภาพที่จะเกิดขึ้น และ เพื่อเงินรางวัลครับ!!!

หลังจากนี้ไป 1 อาทิตย์ ผมจะให้ทุกทีม โอนเงินเข้าบัญชีทีมละ 1000 บาท (หนึ่งพันบาทถ้วน)

โอนเข้ามาที่

ชื่อบัญชี  : นายชาญชัย บุญพร้อม
เลขที่บัญชี  : 074 - 2 - 88846 - 0
ธนาคาร : กสิกรไทย
สาขา : ลาดพร้าว 67

โอนมาแล้ว รบกวนโทรบอกผม ที่เบอร์ 081-4466885 ด้วยครับ
ตอนโอนใส่เศษมาด้วยก็ดี เพื่อง่ายต่อการเช็ค

มีทีมที่ส่งเข้าแข่งขันทั้งสิ้น 19 ทีม  ทีมละ 1000 บาท เป็นเงิน 19,000 บาท

เงินจำนวนนี้จะถูกหักเป็นค่าใช้จ่ายในรอบชิงชนะเลิศ
ประมาณ 5000 บาท (อาจจะมากหรือน้อยกว่านี้ก็ได้)

จะเหลือเงิน 14,000 บาท

ผู้ชนะจะได้เงินรางวัล 9,000 บาท
และรองชนะเลิศ จะได้เงินรางวัล 5,000 บาท

ไม่มีถ้วยเพราะจากประสบการณ์ที่ผ่านมา ได้ถ้วยไปก็ไม่รู้จะเก็บไว้บ้านใคร
สู้ให้เป็นเงินดีกว่า
จึงมีแต่เงินรางวัลล้วน ๆ ส่วนทีมอื่น ได้เพื่อนกลับบ้านแทน ^_^

ตามนี้นะครับ มีอะไรข้องใจสอบถามได้ ไม่ว่าจะในกระทู้นี้ หรือที่เบอร์โทรของผม

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 53 16:52:49

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 53 16:35:23

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 53 16:33:24

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 16:29:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com